Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Sửa dinamo (máy phát điện) xe oto

bác lên xa lộ đại hàn, theo hướng ngã tư bình phước về an sương, gần tới ngã tư ga có một tiệm, hôm trước em mua nguyên cái có 450k.
cái của bác sạc chập chơn có thể 90% là hỏng tiết chế mà loại này là tiết chế nằm trong máy phát, còn mạch ổn áp thì theo em là đang còn vì vẫn có lúc sạc được, bác mua cái tiết chế trung quốc thay thử, chỉ có 35k thui, có 3 dây, mass, +b đấu vào acc, f đấu vào f trên máy phát, nếu sạc ổn thì ra tiệm thay cái tiết chế trong khoảng hơn 1 xị thôi, nếu rảnh alo cho em rồ ghé gò vấp vào giờ hành chính em test giùm cho (cf) 0984689539

Tập Lái
22/12/10
2
0
0
Ở quận 5 mình cũng có biết 1 tiệm nằm trên đường Trần Phú, ngay ngã tư Huỳnh Mẫn Đạt - Trần Phú ấy. Tên là gì thì mình quên rùi, hồi trước có đem dinamo ra kiểm tra và thay 2 bạc đạn.

Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
hic...xe e chết đường 2 lần vì cái dinamo này đây.
báo hại là đèn sạc ko thấy báo, vẫn bình thường, chỉ có sụt áp rất nhanh và chết lun.
Lần 1 bị gần nha ra Gara gần nhà, thấy nói là hết than cháy ic...sửa mất 350k (cả công).
Lần 2 bị ngay ngã tư NTMK và CMT8, vào lúc 8h tối trời mưa. Kêu cứu hộ tới, loay hoay mãi không xong, tùm lum tà la mất toi 500k mà không được gì cả. E phải viện tới 116 kéo xe về nha (nhà ở Quận 9), hết 700k. Qua thằng Gara bữa trước sửa bắt đền. Nó tháo ra sửa rùi báo cháy Diot - phán giá 450k. cộng với tiền công 100k nữa là 550k.
Tổng thiệt hại cho cái Dinamo của e là 1750k. hic,,,xót quá các bác ah.
Mà thằng ku sửa xe nó nói, do e đi trời mưa nước nó té vào cháy cái tụ của Diot, không biết thực hư thế nào chứ trời sài gon bây h ngày nào chả mưa, mà mưa phát đứt luôn cái Dinamo thì chết e. hichic

• Like
Reactions: CaMap2001
Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41
vocuctau nói:
báo hại là đèn sạc ko thấy báo, vẫn bình thường, chỉ có sụt áp rất nhanh và chết lun.
Lần 1 bị gần nha ra Gara gần nhà, thấy nói là hết than cháy ic...sửa mất 350k (cả công).
Lần 2 bị ngay ngã tư NTMK và CMT8, vào lúc 8h tối trời mưa. Kêu cứu hộ tới, loay hoay mãi không xong, tùm lum tà la mất toi 500k mà không được gì cả. E phải viện tới 116 kéo xe về nha (nhà ở Quận 9), hết 700k. Qua thằng Gara bữa trước sửa bắt đền. Nó tháo ra sửa rùi báo cháy Diot - phán giá 450k. cộng với tiền công 100k nữa là 550k.
Mà thằng ku sửa xe nó nói, do e đi trời mưa nước nó té vào cháy cái tụ của Diot, không biết thực hư thế nào chứ trời sài gon bây h ngày nào chả mưa, mà mưa phát đứt luôn cái Dinamo thì chết e. hichic

Chế tạo ra có chống mưa hết rồi. Nguyên nhân là ko tìm ra bệnh

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Supervisor nói:
vocuctau nói:

Chế tạo ra có chống mưa hết rồi. Nguyên nhân là ko tìm ra bệnh

• Like
Reactions: quanglolu
Hạng B2
25/2/13
475
1.341
93
nhân đâyem hỏi các bác có kinh nghiệm tý với, xe chạy bao nhiêu km thì nên mở máy phát và khởi động để kiểm tra than và bảo dưỡng ah, mặc dù đang hoạt động tốt

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41
Than lâu mòn lắm, sợ bị chết ic thôi,

Đang chạy ngon thì tháo chi tốn tiền, bọn thợ hay kêu tháo ra kiểm tra lắm

Đề hoặc máy phát yếu là để ý sẽ biết

Xe mạnh điện đề 1 phát nố ngay là cả đề và máy phát, bình tốt

Hạng B2
25/2/13