Hạng B2
17/9/05
361
23
18
RE: Sửa Laptop

Ối ối, chào bác,
Em bị buộc đi hỏi chỗ sửa 1 con Sony đời ơ kìa, 1.3 cho hoàn cảnh nhà nghèo vượt khó. Tận dụng.
Bệnh khó tả, bật lên khi chạy khi không. Thường thì sau khi nhấn nút, bịt tai nghe nó eeeeeee rít điếc tai 1 lúc rồi tự khởi động, có lúc nó hỏi khởi động từ ổ đĩa nào.
Trước đó vẫn chạy XP, Pho to shop, autocad ngon lành, nhanh tương đối.
Hỏi qua chưa bắt đựoc bệnh, có người nói giống kiểu PC khô dầu tản nhiệt của CPU.
Bác có rành, có chữa loại bịnh đó không? nếu được thì em nói họ mang qua bác.

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Cục pin của bác hư rồi, thay cục khác đi bác ạ.
Trích đoạn: binhnhi ryan

Em bấm vào nút kiểm tra ở sau cục pin thấy vẫn báo đầy ự

Được mà không được, vì bác ở Hà nội.
Trích đoạn: thang_vbard

em dang dung dell inspiron 6400 . muốn lắp thêm bluetooth zin của dell. bên trong máy luôn ý. chứ không phải usb cắm ngoài đâu. được không bác, thiệt hai bao nhiêu bác

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Bác đem qua cơ quan em xem thử.
Trích đoạn: Datsun

Ối ối, chào bác,
Em bị buộc đi hỏi chỗ sửa 1 con Sony đời ơ kìa, 1.3 cho hoàn cảnh nhà nghèo vượt khó. Tận dụng.
Bệnh khó tả, bật lên khi chạy khi không. Thường thì sau khi nhấn nút, bịt tai nghe nó eeeeeee rít điếc tai 1 lúc rồi tự khởi động, có lúc nó hỏi khởi động từ ổ đĩa nào.
Hỏi qua chưa bắt đựoc bệnh, có người nói giống kiểu PC khô dầu tản nhiệt của CPU.

Tập Lái
29/11/04
46
0
0

Bác cuongvitinh biết chỗ bán cell không chỉ cho anh em với. Pin máy tính của em là loại Ni-MH có thay được cell lithium không?
Em ở HN.
Trích đoạn: cuongvitinh

Trích đoạn: vancondibo

con fujitsu milo D1845 của em thi bị pin, pin khong cầm điện, sạc không ăn, nghe nói bệnh chung của nó là vậy, có mua pin mới thì vài ngày cũng tiêu. Bác nào biết xin chỉ giùm.
bác tự mua pin cell về thay vào bác ạ ,nó cũng cải thiện được đáng kể.
không nên mua nguyên cục pin của nó bởi vì như vậy dễ gặp phải pin đã bị chai họ kích lại xài được thời gian ngắn là lại bị lại.

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Ni-MH không thay Li được. Em cũng biết vài chỗ bán cell ở Hà nội nhưng không đảm bảo lắm về service nên không dám múa rìu qua mắt cuongvitinh.

Trích đoạn: thanhastec2002

Pin máy tính của em là loại Ni-MH có thay được cell lithium không?
Em ở HN.

KMC confirmed
Hạng B2
7/9/05
270
7
18

em có con laptop Samsung X30 sử dụng chip Geforce FX Go 5200 64mb, bị cháy chip đồ họa. đã thay bên TQ rùi nhưng mới đem về VN có mấy bữa lại bị hư nữa rùi. Bác SIA xem có cách nào cứu em ấy dùm em ko? Cho em biết thiệt hại bao nhiêu luôn ! Thanks bác

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: dksasia

Bác đem qua cơ quan em xem thử.
Trích đoạn: Datsun

Cám ơn bác, em xin nói người nhà mang qua chỗ bác, tầng 3, sô 3 đường 3.2 Q10 đúng không bác, ngay ngã 6.

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Thiệt hại thay chip là 60 usd, thay main là 250 usd. Bảo hành 3 tháng.
Trích đoạn: KMC

em có con laptop Samsung X30 sử dụng chip Geforce FX Go 5200 64mb, bị cháy chip đồ họa. đã thay bên TQ rùi nhưng mới đem về VN có mấy bữa lại bị hư nữa rùi. Bác SIA xem có cách nào cứu em ấy dùm em ko? Cho em biết thiệt hại bao nhiêu luôn ! Thanks bác

Tập Lái
12/7/05
27
0
0

Chào Bác DKSASIA.

Nhờ bác giúp một chút, em co laptop Sony Avio FJ170 dung một thời gian thì vao my compter k thấy ổ đọc DVD đau cả có người mách bật máy o chế độ safe mode sau đó tắt đi mở lại thì lại thấy. Nhưng gần đây làm như vậy cũng k được. Bác xem máy em như thế là hỏng ở đâu và xửa chữa như thế nào.

Cám ơn Bác

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

nhờ Bác xem dùm em con Acer 3610 (Cel 1.5, 256 DDR2), em mua gần một năm nay sắp hết bảo hành như dạo này nó chạy chậm lắm Bác, đem đi bảo hành 2 lần thì họ bảo là do phần mêm[8|], bh cài lại Win, họ nói nếu bị thêm lần nữa thì sẽ thay HDD, em không biết bị sao nửa (sợ hết bh rồi HDD bị bad thì kể như toi)
Máy em lên P M 1.6 được không Bác và nhờ Bác cho em giá của 1 thanh 256 nữa nha DDR2
Thanks !