Hạng C
20/11/09
678
60
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
Em đang cần tìm bác nào biết về viết chương trình Access để sửa dùm em cái chương trình in hóa đơn. Chương trình này cũng đơn giản thôi, do một nhân viên cty em viết nhưng giờ anh chàng ấy nghỉ mất tiêu rùi mà chẳng ai biết sửa như thế nào cả. Lỗi hiện giờ là phần dưới của hóa đơn (phần số tiền, số thuế VAT....) bị in giật lên trên, không đúng vô dòng số tiền, số thuế VAT in sẵn trên hóa đơn nữa.

Các bác cứ mạnh dạn cho em cái chi phí luôn nhé. Phần đưa đón lên xuống cty em đương nhiên là trách nhiệm của em rồi ạ.

Cám ơn các bác trước.

Tập Lái
14/4/09
4
0
0
44
Đà Nẵng
www.nuochoaoto.com
Nếu phần mềm này chưa đặt chế độ bảo mật sửa đổi thì em giúp được.
Trước hết bác thử config lại máy in xem trong phần Printing preferences xem cái Page size đã đúng với khổ giấy cần in chưa.

Hạng B2
3/8/08
221
997
93
dinle nói:
Em đang cần tìm bác nào biết về viết chương trình Access để sửa dùm em cái chương trình in hóa đơn. Chương trình này cũng đơn giản thôi, do một nhân viên cty em viết nhưng giờ anh chàng ấy nghỉ mất tiêu rùi mà chẳng ai biết sửa như thế nào cả. Lỗi hiện giờ là phần dưới của hóa đơn (phần số tiền, số thuế VAT....) bị in giật lên trên, không đúng vô dòng số tiền, số thuế VAT in sẵn trên hóa đơn nữa.

Các bác cứ mạnh dạn cho em cái chi phí luôn nhé. Phần đưa đón lên xuống cty em đương nhiên là trách nhiệm của em rồi ạ.

Cám ơn các bác trước.
Cái này cũng không khó lắm đâu bác, bác cứ làm thử:
1. Sao lưu lại 01 bản
2. Bác vào tập tin, mở tab report, tìm report nào có tên có vẻ là tập bác cần, bấm phím phải chọn design
3. Bâm giữ để chọn mấy ô in sai, nhắm chừng kéo xuống cho đúng
4. Chọn print preview rồi in thử
5. Vẫn chưa đúng thì quay lại bước 3, in thử vào lần sẽ đúng thôi
6. Lưu lại.

Nếu có password, bác tìm mấy chương trình mở pass của M Office để tìm pass
Chúc bác may mắn!

Hạng B1
18/11/10
56
0
0
33
HCM
Bác phải đính kèm file lên thì mọi người chỉnh luôn giúp bác! nếu bảo mật dữ liệu của bác thì xóa bớt đi để 1 cái nháp làm mẫu thôi.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113
Em cần cái file Access có định dạn sẵn để in hóa đơn (thay việc viết tay), bác nào có cho em xin.