Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Sub điện gắn cho escape 5 chổ.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
atmhoang nói:
Bác Phú cho hỏi cái sub này có để dưới gầm ghế lái của Innova được không vậy?
Cảm ơn bác
Để phía lưng của hàng ghế sau cùng, ko để đc dưới gầm ghế bác ơi.
cuongf11 nói:
Chung nao hàng về hú dùm mình qua gắn nhé Anh Phú .bm 325
Phone 01255828888
Hay là bác lấy con trưng bày của em, em giảm cho bác chút nhé.

Hạng B2
16/12/09
183
483
63
Chào bác Phú, chả là em vừa mới rước 1 em grandis 2007, nhưng đầu Kenwood tệ quá, em tính thay cái khác và có thể nâng cấp dàn âm thanh hoặc chỉ gắn thêm cái Sub loại này NSX, nhưng kinh phí eo hẹp chỉ có 20tr (~1000$ ráng tí cũng có thể được, nhưng nằm trong tầm này là quá tốt - bao gồm cả DVD). Bác có thể tư vấn giúp em với, được là em qua ngay. Bây giờ đang nhờ bác Khactrung phẫu thuật mắt, xong là em phải đi dọn nội thất, bác tư vấn em sớm để em chuẩn bị nhé. Cảm ơn bác. Dt em : 0983 908 908.

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/12/09
556
1
0
Thành phố Hồ chí Minh
atmhoang nói:
Bác Phú cho hỏi cái sub này có để dưới gầm ghế lái của Innova được không vậy?
Cảm ơn bác
Không nên ddể dưới gầm ghế vì sub sẽ làm cho việc di chuyển ghế bị kẹt, nhiều khi vướng sợi cáp làm ghế không cố định được !

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
tolan13 nói:
Chào bác Phú, chả là em vừa mới rước 1 em grandis 2007, nhưng đầu Kenwood tệ quá, em tính thay cái khác và có thể nâng cấp dàn âm thanh hoặc chỉ gắn thêm cái Sub loại này NSX, nhưng kinh phí eo hẹp chỉ có 20tr (~1000$ ráng tí cũng có thể được, nhưng nằm trong tầm này là quá tốt - bao gồm cả DVD). Bác có thể tư vấn giúp em với, được là em qua ngay. Bây giờ đang nhờ bác Khactrung phẫu thuật mắt, xong là em phải đi dọn nội thất, bác tư vấn em sớm để em chuẩn bị nhé. Cảm ơn bác. Dt em : 0983 908 908.
Để có chất lượng cao thì các loại đầu DVD thông thường của các hiệu như JVC, Panasonic, Pioneer, hoặc Sony đều ko thể đáp ứng đc. Mà xài đầu phát Alpine thì một cái đầu của nó cũng đã ngốn hết dự toán của bác rồi.
Giải pháp duy nhất là sử dụng thương hiệu đầu phát của CLARION, giá rẻ hơn các loại thông thường trên, khoảng 530$ nhưng danh tiếng về đầu phát thì ko thua kém gì Alpine cả. Chỉ tại thị trường VN lại ko chuộng cũng như ko biết về thương hiệu Nhật này nhiều nên cũng ko ai xài nhiều.
Phần còn lại là:
Loa component NXS mỹ giá 232$
Cách âm 04 cửa 45$ x 4 - 180$
Loa cửa sau 116$
Sub điện NXS 338$
Dây nguồn, cầu chì, dây tín hiệu 35$

TC phần âm thanh là 901$ + 530 (CD/DVD) = 1431$, Em giảm 72$ (5%) cho bác. Còn lại TC là 1359$.
Nếu chi phí vẫn còn cao quá so với dự toán thì bác có thể sử dụng các loại loa khác với giá thành có thể giảm xuống gần 1000$.
Cảm ơn bác.
Phú HP

• Like
Reactions: sonvu8283
Hạng B2
16/12/09
183
483
63
Cảm ơn bác tư vấn.
Em thắc mắc tí : Đầu clarion này có màn hình luôn không bác?
Còn việc cách âm 4 cửa : xe này cũng bị trầy xướt và móp sơ sơ, em tính làm đồng sau, không biết khi bác làm cách âm xong, đem ra làm đồng và sơn có bị ảnh hưởng gì không? ( tự vì em thấy bác làm cách âm rất kỹ).
Bây giờ thì em phải chạy công việc rồi, hy vọng bác hồi âm sớm, tối em về sẽ nghiên cứu và bỏ ống heo thôi.
Chào bác.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
tolan13 nói:
Cảm ơn bác tư vấn.
Em thắc mắc tí : Đầu clarion này có màn hình luôn không bác?
Còn việc cách âm 4 cửa : xe này cũng bị trầy xướt và móp sơ sơ, em tính làm đồng sau, không biết khi bác làm cách âm xong, đem ra làm đồng và sơn có bị ảnh hưởng gì không? ( tự vì em thấy bác làm cách âm rất kỹ).
Bây giờ thì em phải chạy công việc rồi, hy vọng bác hồi âm sớm, tối em về sẽ nghiên cứu và bỏ ống heo thôi.
Chào bác.
Clarion có luôn màn hình cảm ứng 6.2inch đó bác. Riêng phần cách âm thì các gara giờ dùng súng hút/kéo nên ko cần phải gõ từ trong ra và cách âm vẫn còn nguyên đó bác.

Hạng B2
25/12/08
179
3
18
38
Bác Phú ơi em có gọi điện hỏi bác về 1 quả sub điện chắc là quả này phải ko bác? KO biết ngoài HN còn quả nào ko nhỉ, để sáng em gọi cho bác Long Thịnh xem còn ko.
Nếu ko chắc phải nhờ bác chuyển ra cho em .

Tập Lái
19/6/11
27
0
1
cho e hỏi ngu 1 tí: mấy cái sub trong dàn loa vi tính là sub gì vậy mà nó đánh cũng khá mạnh đấy chứ? không biết độ vào xe nghe có ra gì k các bác?