Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
Em thì thích số manual hơn, vì xác định nó là xe "chơi" thì muốn trải nghiệm luôn manual bác ạ.HỒi đầu thì mê STI vì máy mạnh, thấy cũng nhiều công nghệ chất, nhưng vì cũng đang lái AWD (mặc dù ko có Sym AWD như Su, chỉ là front-biased AWD tho6i0 và FWD, nên em muốn trải hằn nghiệm luôn RWD với manual hehe.
O Việt Nam em thấy có Hyundai Genesis Coup 2.0T là RWD, em thì chưa lái thử, chi đọc review, thấy nó nặng 1.5 tấn nên em nghĩ handling sẽ ko sướng bằng (con FWD em lái 1.0 ton, AWD 1.6 ton, dĩ nhiên so sánh tương đối, nhưng em vẫn cảm giác xe càng nhẹ thì lái càng có cảm giác "hay hay" khó tả :D).
genesis đi cũng ok nhưng handling qua cua tốc độ 80 hay đạp lên 160 là thấy nhát giò còn dưới đó thì rất ngon, em đã thử genesis full từ năm 2010 thích lắm, xe thiết kế như G37 nữa rất cool nhưng ra gặp xe thường như C300 hay mấy em 328 thôi nó đã chấp mình rồi nên 1 năm là bán rồi tìm con mạnh hơn và sau một hồi đi thêm hai chiếc khác là đến em Sti huyền thoại rất hài lòng trong 3 năm sử dụng.

Con BRZ này cũng đã thử khoảng 1 tiếng, ngon thì ngon hơn genesis nhưng vẫn yếu quá so với vóc dáng coupe thể thao như vậy, trừ phi độ thêm cho mạnh chứ không đi 2 cửa mà ra đường bị mấy xe SUV bóp cũng mún đổi xe tiếp kk, trừ phi nhà bác có vài con thì thêm con brz cho thêm màu sắc.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Dòng xe BRZ này cũng nằm chung phân khúc với Mazda Miatia, Honda S2000... cao cấp hơn thì có BMW Z4, Alfa Romeo C4... nhưng BRZ lại là thằng yếu nhất.
Yếu thật nhưng lại phù hợp chạy trong phố với
ngoại hình cá tính và hấp dẫn

Hạng D
9/1/15
2.577
3.875
113
40
Thú thiệt trước đây khi lần đầu thấy cái logo Subaru em cứ tưởng xe của Liên Xô hay Tung Của gì đó, mà thời ý xe xấu bỏ mịa.
Sau khi ngáo ộp sang Uc thấy thiên hạ chạy con này nhiều Pà cố, em mới nghĩ quái cái bọn tây gì đi xe Tung Của, rồi tìm hiểu mới khôn ra. rồi em tìm hiểu mới biết rằng nó là Subaru và là thứ dữ, rất rất dữ. Toy, Honda, Nis hay cả Maz đều dưới cơ nó mới ghê.
Rồi về VN cũng tìm hiểu rồi cũng biết VN có hãng này mà lúc đó nó nằm ở Phan Văn Trị thì phải, em hỏi con BRZ nghe cái giá xong em qua mua Cam Mão luôn. hix.
Tới giờ vẫn ao ước sở hữu em nó, chiều đi làm về đi qua Nguyễn Văn Trỗi nhìn mí con Subaru mà thèm cứ như trai tơ thèm gái nữ sinh vậy.
:3dnhinyeu:

Hạng B2
17/9/15
208
239
43
Tiền mua em này thà mua 370z hoặc mustang v6 còn hơn. Em này bản độ chuẩn của Crawfod nâng giá lên thành 45k rồi mà chạy vẫn thua đứt nhiều con rwd khác giá có 30-40k.
Em này các mợ mua để đi dạo khoe style thì hợp. Chứ các bác mua xe thể thao mà chỉ để đi trong phố thì chạy clio rs đảm bảo luồn lách còn phê hơn em nửa mùa này. Fan su nhưng em thực sự ko thích con brz chút nào.