Hạng C
16/6/15
663
2.760
93
Subaru BRZ facelift: mạnh hơn 5 mã lực, tinh chỉnh hệ thống treo
Sau khi bị rò rỉ hình ảnh vào tháng 3 vừa qua, Subaru BRZ facelift cuối cùng cũng đã được công bố. Giống như người anh em Toyota 86, chiếc xe thể thao này được làm mới ở ngoại thất, nâng cấp nội thất, tăng sức mạnh lên 5 mã lực, hệ thống treo tinh chỉnh.[pagebreak][/pagebreak]

Về ngoại thất, BRZ 2017 sẽ có một đầu xe thiết kế mới, cản trước hình chữ U góc cạnh hơn được lấy cảm hứng từ chiếc Concept BRZ STI. Ngoài ra còn có kiểu đèn pha và đèn DRL LED mới hình chữ C. Như vậy, đèn DRL LED hiện nay đã là trang bị tiêu chuẩn trên BRZ, trong khi đèn sương mù vẫn còn tùy chọn. Mâm xe sẽ là loại 17-inch 10 chấu mới,giống với chiếc Toyota 86 facelift.

Subaru đã không cung cấp hình ảnh từ phía sau của BRZ mới, nhưng đèn đuôi hiện nay làđã là dạng full LED như chúng ta đã thấy trong các bức ảnh bị rò rỉ. Ngoài ra còn có một cánh lướt gió phía sau bằng nhôm mới giu2p tăng lực ép xuống đường, cải thiện sự ổn định và kiểm soát.

Bên trong, thay đổi được nhìn thấy ở tay lái đa chức năng mới, các đường chỉ khâu đỏ mới. Màn hình trung tâm 4,2-inch hiển thị màu đa chức năng mới, điều hòa tự động 2 vùng,có thêm lẫy sang số trên vô lăng với bản số AT và một logo BRZ mới thêu vào lưng ghế.
Subaru BRZ facelift: mạnh hơn 5 mã lực, tinh chỉnh hệ thống treo
Như trên Toyota 86 facelift, động cơ 2.0 lít D-4S phun xăng trực tiếp, đã được tinh chỉnh để tạo ra sức mạnh 205 mã lực và 214 Nm, tăng 5 mã lực. Đi cùng là hộp số tay hoặc tự động 6 cấp.

Một điểm đáng chú ý nữa trên BRZ mới là hệ thống treo đã được Subaru tinh chỉnh với lò xo và giảm xóc được cập nhật cũng thanh cân bằng lớn hơn để cải thiện sự ổn định và thoải mái.

Đối với những tay lái muốn một chiếc BRZ đặc biệt hơn, Subaru sẽ cung cấp một gói hiệu suất trên bản Limited. Gói này sẽ bao gồm kẹp phanh Brembo lớn hơn, bộ giảm chấn hiệu Sachs và mâm hợp kim nhôm màu đen 17-inch.

BRZ sẽ sớm được Subaru ra mắt chính thức và cong bố giá bán trong thời gian tới.

Aon
Hạng B1
16/11/15
65
61
18
33
Xe Subaru đang dần dần cải tiến thiết kế ngoại thất, đã khá là ưa nhìn

Hạng D
9/1/15
2.580
3.878
113
40
Nghe đồn con này với Toy 86 là 1 phải không bác Thớt.

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Nghe đồn con này với Toy 86 là 1 phải không bác Thớt.
Chung động cơ, khung gầm các hệ thống lái.
khác là BRZ khung chắc hơn do nhiều mối hàn hơn và tất cả ốc vít siết chặt hon 86 nửa vòng ( thông số của kiểm định xe bên Úc)

Hạng C
31/5/11
512
606
123
Em ghiền con này mà Su Việt Nam giá chát quá (em thấy giá Mỹ nó ngang/thấp hơn tí WRX) và chưa thấy bản manual. Ko biết giảm giá + đặt riêng manual được không, thấy một em màu cam BRZ và 2 em (một đen một đỏ) 86 ở VN, lần nào cũng thẩn thờ một lúc,...

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Em ghiền con này mà Su Việt Nam giá chát quá (em thấy giá Mỹ nó ngang/thấp hơn tí WRX) và chưa thấy bản manual. Ko biết giảm giá + đặt riêng manual được không, thấy một em màu cam BRZ và 2 em (một đen một đỏ) 86 ở VN, lần nào cũng thẩn thờ một lúc,...
Bạn mua chiếc second hand đang ở sài gòn đi.

• Like
Reactions: Philliplong
Hạng C
5/10/08
675
2.430
93
Ở VN giá nó hơn STi tí :3dcuoi:
Và ko đặt riêng MT được đâu bác.

Hạng C
31/5/11
512
606
123
Bạn mua chiếc second hand đang ở sài gòn đi.
Em thì thích số manual hơn, vì xác định nó là xe "chơi" thì muốn trải nghiệm luôn manual bác ạ.HỒi đầu thì mê STI vì máy mạnh, thấy cũng nhiều công nghệ chất, nhưng vì cũng đang lái AWD (mặc dù ko có Sym AWD như Su, chỉ là front-biased AWD tho6i0 và FWD, nên em muốn trải hằn nghiệm luôn RWD với manual hehe.
O Việt Nam em thấy có Hyundai Genesis Coup 2.0T là RWD, em thì chưa lái thử, chi đọc review, thấy nó nặng 1.5 tấn nên em nghĩ handling sẽ ko sướng bằng (con FWD em lái 1.0 ton, AWD 1.6 ton, dĩ nhiên so sánh tương đối, nhưng em vẫn cảm giác xe càng nhẹ thì lái càng có cảm giác "hay hay" khó tả :D).