Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
Re:Subaru BRZ - sự kết hợp công nghệ giữa “bộ đôi hoàn hảo Subaru & Toyota”

D4S là công nghệ toy

boxer là máy su

:D:D:D

con này bên này là coupe bình dân, năm sau con genesis đc bán ở úc thì cũng ngang hàng em này, về vn giá chóng cả mặt so với genesis

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

giá 90K em nghĩ khó bán cho con này rồi , subaru ko xem lại chính sách về giá làm sao cạnh tranh tại 1 thị trường rủi ro như VN , trong khi em 328i 2012 dòng F30 của BMW cũng nhập khẩu chính thức mà giá chỉ 1,7 tỷ , về công nghệ và trang thiết bị, công suất động cơ thì BRZ thua 328i về mọi mặt .

Hạng F
8/8/06
6.454
20.807
113
40
canadabuon nói:
giá 90K em nghĩ khó bán cho con này rồi , subaru ko xem lại chính sách về giá làm sao cạnh tranh tại 1 thị trường rủi ro như VN , trong khi em 328i 2012 dòng F30 của BMW cũng nhập khẩu chính thức mà giá chỉ 1,7 tỷ , về công nghệ và trang thiết bị, công suất động cơ thì BRZ thua 328i về mọi mặt .
Nếu muốn làm giá xe Nhập khẩu thì nói anh Truong Hải và anh Thành Công chỉ cho. Thật ra cũng khó cho các hãng xe nhập khẩu nếu không Down Invoice được. Và áp thuế theo Invoice nước ngoài thì về VN giá chỉ có trên trời. Không phải họ lời nhiều mà là đóng thuế cho nhà nước nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
canadabuon nói:

ko nen so. neu so thi so brz voi mx5 :):):)

Hạng B1
12/4/12
84
12
8
binhtri nói:
Đặc trưng nhất lại bị lượt bỏ, tiếc nhỉ? Nhưng cái kiểu xe "lai" như thế này chẳng khoái tí nào
dẫn động cầu sau,dùng để Drift,nếu dùng AWD thì phải nâng cấp lên cho bằng Nissan GT-R tốn tiền quá :cool:

Hạng B2
23/3/05
151
2
18
sydney
www.thanhtunggroup.vn
Em cùng quan điểm với bác canadabuon: Trước đây em cũng từng sở hữu Subie Liberty(hay Legacy ở Us)
trong các dòng xe nhật thì công nhận subaru là nhất, rất bền, con xe e 5 năm liền ko hỏng hóc gì.
BRZ bên mẽo có 25k base thì tối đa về VN chỉ là 75k theo công thức chung của các xe nhập tại việt nam
thế mà tận hơn 90k thì có khùng mới mua e này, dù rất yêu subie nhưng giá này nghe chối quá,
và tất cả các dòng xe subaru đều giá quá cao nếu so với những xe cùng phân khúc!

canadabuon nói:

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Theo nhiều đánh giá về chất lượng các dòng SUB .Đa số đánh giá cao.Chưa thấy chê.
Theo mình biết hiện tại chưa có chủ sở hữu SUB nào phàn nàn về chất lượng xe.
Legacy khoảng 3 chiếc.Forester > 10 chiếc , outback , TriBeCa > 10 chiếc.
Empreza > 5 chiếc , STI ~ 2 chiếc.
Chủ yếu khách test xe , diễn đàn chê giá quá cao.
Theo mình nghĩ , sở hữu một sản phẩm tốt , an toàn , và hài lòng với một mức giá CAO cũng đáng chứ nhỉ.Chỉ là ý kiến cá nhân.Mong các bạn đừng ném đá nhé.
Chúc một ngày lành.

Hạng B2
23/4/08
198
1
18
30

Giá 2 tỷ hy vong mấy pác mình ủng hộ , em ửng hộ nhiệt tình