Hạng D
12/4/19
1.667
3.309
118
38
Nên đuổi cả thằng Chủ tịch, vì thằng CT là thằng duyệt thiết kế để đưa vào sản xuất. Nhiều khi chỉ 1 đám ngu dốt nhỏ giết chết cả một hãng xe lớn. Subaru chỉ cần có đội thiết kế ngon, dựa vào nền tảng AWD nổi tiếng, bỏ ngay cái hộp số CVT dởm dít là ăn giải. Dù sao cũng là một tên tuổi trong làng xe hơi.
Nissan, Mitsubishi, hay thậm chí cả Toyota, Honda đã chịu thay đổi. Riêng 2 Su (Suzuki, Subaru) thì ko :D

• Like
Reactions: Car_Passion_ALL
Hạng B2
19/5/16
228
342
63
44
Nissan, Mitsubishi, hay thậm chí cả Toyota, Honda đã chịu thay đổi. Riêng 2 Su (Suzuki, Subaru) thì ko :D
Thằng Suzuki vs Subaru nó cũng có nhiều xe đẹp mà bác: Swift, Grand Vitara, BRZ mới.

Hạng B2
3/9/13
276
216
43
HCM
Mình không chê chỗ nào của Forester cả, nhưng không mua vì AWD mà hộp số CVT. nế số có cấp thì không còn chỗ nào chê con này

• Like
Reactions: Cu Tom
Hạng D
18/3/08
1.561
1.539
113
ở VN nó gắn máy 2.0 yếu hơn bên kia nhé bác

mà ở VN người ta thích đẹp là chính, nên mấy yếu tố khác thường bị bỏ qua

nhiều khi mua xe theo ý kiến nóc nhà, hoặc các cụ bảo sao mần vậy.
do giá của Subaru khá cao nhưng kiểu dáng lại Nam tính, vuông vức nên đa số mấy thím mấy mợ không cho ông chồng xuống tiền mua.
Ở Việt Nam dù gì cũng là nước nghèo so với thế giới, nên dân sẽ cân nhắc giữa “ nước sơn” với “gỗ”
Đâu phải xe hàn tự nhiên bán chạy nhất ở đông lào với k3, i10..

• Like
Reactions: drzero and Cu Tom
Hạng D
18/3/08
1.561
1.539
113
Con xe tiền tỷ gập gương bằng cơm :)
Mình sở hữu em Subaru ES đây, nó tự động gập gương khi lock cửa luôn chứ ở đâu mà gập bằng cơm vậy bạn ?!
Thêm cái mở cốp bằng nút bấm trên smartkey nữa, rất tiện lợi khi ôm đồ lỉnh kỉnh. Chưa ngon bằng đá cốp ở dòng khác thôi.

• Like
Reactions: tonybom and drzero
Hạng D
3/3/16
1.487
2.657
113
39
Mình sở hữu em Subaru ES đây, nó tự động gập gương khi lock cửa luôn chứ ở đâu mà gập bằng cơm vậy bạn ?!
Thêm cái mở cốp bằng nút bấm trên smartkey nữa, rất tiện lợi khi ôm đồ lỉnh kỉnh. Chưa ngon bằng đá cốp ở dòng khác thôi.
Bán ế quá tặng thêm đó bác. Kkkk

22/5/14
244
156
43
Vũng Tàu
Cái này các pháp sư trung+ bán có mấy trăm nghìn trên Shopee mà bác =))
Có hàng this và hàng that bác ạ, rẻ có bộ của Kaion 1 củ bấm nhận lệnh chậm, còn bộ khác xịn hơn toàn trên 2tr nhưng bác kia kêu gập gương bằng cơm là ko đúng bác à.

• Like
Tập Lái
17/9/18
21
8
3
44
Chưa có tiền mua nhưng kết con này quá đi, tay lái đầm chắc, không gian rộng rãi vô đối, thiết kế đẹp theo cách riêng, nhìn thoáng cái đèn càng cua là biết ngay nó. ;)

• Like
Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Thằng Suzuki nó chê thị trường VN, nó ăn ở Ấn Độ đủ mập rồi (mà tụi nó cũng tự chia thị phần với nhau, không ngu gì 2 hãng xe lại đi giành nhau một cái mâm bé trên bản đồ thế giới hết, rải ra ăn). Bê nguyên dàn xe của nó về VN chắc nó cũng có top. Nhiều mẫu thiết kế đẹp mà nó có đem về đâu.
Vd: chiếc Jimny của nó cũng gây sốt trên thế giới :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Vichio and Cu Tom
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
ở VN nó gắn máy 2.0 yếu hơn bên kia nhé bác

mà ở VN người ta thích đẹp là chính, nên mấy yếu tố khác thường bị bỏ qua

nhiều khi mua xe theo ý kiến nóc nhà, hoặc các cụ bảo sao mần vậy.

Sai, thanh niên áo hồng quần hồng thích đèn màu và cửa sổ trời.
Xe vẫn chống chỉ định với mấy con bóng :D

• Haha
Reactions: Cu Tom and crabs