Tập Lái
28/12/15
6
3
3
41
chẳng biết thế nào...chứ ở V.Tàu quê em doang số Subie vài chiếc/tháng. Lái BMW với Subie chẳng khác là bao... Chỉ có BMW lắm nút đk quá, hơi rối mắc người dùng :3dcuoi:
Em đang đợi XV 2018 để up grade con Su nhà em:3dmatkinh:

• Like
Reactions: Luke Jake
để em hiền
1/4/05
3.801
93.804
113
bác thử so sánh giá Subaru nước ngoài và giá Subaru ở VN NHẬP NGUYÊN CHIẾC TỪ NHẬT với một số xe nhập khác xem nó thế nào mà bảo định giá quá cao? Ví dụ con Legacy 2.5 và con Camry LE, ở bên Mẽo giá same same nhau tầm 25k, về VN 1 con 1 tỷ 5, 1 con 1 tỷ 8. Riêng về giá em thấy Subaru là hãng có giá bán (cộng thuế) sát nhất so với giá gốc rồi.
Lạy thánh, toy định giá đắt nên có mua hàng nhập đâu. Tiện sao không tra giá BMW 320 ở Mẽo luôn đi.

• Like
Reactions: thailoibk
Hạng C
3/3/14
733
872
93
khổ với mấy bác thật, e đã nói là chỉ so sánh giá của Subaru ở nước ngoài và giá MIV nhập về bán thì nó chênh lệch cực ít, nếu ko muốn nói là nhà nhập khẩu ko có lãi khi trừ các chi phí đi, cứ lôi các xe khác vào làm gì ko biết. Còn thích so 320 thì bác xem cái option của 320 bên Mỹ và option của con 320 bản BASE ở VN đã nhé.
Lạy thánh, toy định giá đắt nên có mua hàng nhập đâu. Tiện sao không tra giá BMW 320 ở Mẽo luôn đi.

Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
Đa phần người tiêu đùng VN chọn mua 1 loại xe nào đó vì:

1) Hàng xóm, bạn bè đang thích chiếc xe đó
2) Hàng xóm, bạn bè đang chại chiếc xe đó.

Thị hiếu của một thị trường mới và giá sản phẩm còn quá cao sao với mức sống nên người ta luôn chọn sản phẩm có giá trị (bề nổi, bề ngoài) phù hợp nhất với số tiền bỏ ra.

Giả sử em có 1,5 tỏi thì em sẽ mua Merc cho nó oách. Vì bạn bè đều mê và ông sếp cũng đang chại chiếc này.

Nhưng nếu em có 15 tỏi thì em sẽ mua 1 con Porsche và 1 em Subaru Sti. Người ta sẽ chửi ngu mới mua Sti, sao không mua thêm 1 em Lếch xù gì đó cho nó sang. Hehe trường hợp này e sẽ si nghĩ là tại em dư tiền nên em không cần lo đến bề ngoài, bề nổi nữa mà em chỉ lo đến những cái em thực sự thích và có thể hưởng thụ. Đôi khi còn mua 2 con Sti nữa chứ hihi.

Thị trường VN còn mới lắm. Subaru chắc chắn sẽ khó bán nhưng sẽ tồn tại mãi và một ngày nào đó, người ta sẽ mua xe cho bản thân và gia đình thay vì phụ thuộc vào hàng xóm nói gì. Lúc đó Subaru sẽ là một trong những hãng có doanh số cao nhất. Giống Mẽo.

Hạng D
30/6/11
1.052
279
83
TP.HCM
subaru-vietnam.com.vn
Nhưng nếu em có 15 tỏi thì em sẽ mua 1 con Porsche và 1 em Subaru Sti. Người ta sẽ chửi ngu mới mua Sti, sao không mua thêm 1 em Lếch xù gì đó cho nó sang. Hehe trường hợp này e sẽ si nghĩ là tại em dư tiền nên em không cần lo đến bề ngoài, bề nổi nữa mà em chỉ lo đến những cái em thực sự thích và có thể hưởng thụ. Đôi khi còn mua 2 con Sti nữa chứ hihi.

Qua lăng kính của một người tiêu dùng sang chảnh có khác kakakka
@oh-my-god: em đùa đó ngen bác
Cái này em nói nhiều rồi nhưng cứ có dịp nói lại hoài. Khách hàng chọn Subaru thì họ đã vượt qua tâm lý đám đông, họ thích độc lạ cá tính riêng của mình khi cầm lái cái xe Sub ra đường, họ phân biệt được thế nào là hộp số mượt, tay lái phản ứng thật, chân ga đáp ứng nhanh, cảm vui vẻ khi lái xe, đi 200 300 km khỏe re. Những cái sunroof panorama to tướng họ không bỏ tiền đầu tư khi không dùng đến, khi lật lăng quay cái sunroof nó bể vỡ vụng chẳng bảo vệ được gì nếu nó là cái mui kính sắt ?
Em rút ra được một kinh nghiệm sau khi nói chuyện với nhiều bác bị tai nạn với con xe của mình (các cú bay lộn vòng, cú mất lái san lấp mặt bằng) sau khi tai nạn các bác ấy bắt đầu đưa tiêu chi cái xe an toàn cho gia đình lên hàng đầu, cho nên tiêu chí chọn xe như thế nào do nhu cầu
một cái xe 1.5 tỏi nó không có đáp ứng được hết đâu đừng có mơ, nếu có thì chẳng cái gì ra cái gì em hứa em thề là đúng như vậy không sai đâu

Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
Subaru giới thiệu hệ khung gầm mới: cứng, an toàn và hiệu quả hơn
cái xe 1.5 tỉ hay chụp góc này lắm, bé blue wrx mới về và bé da trắng này cũng vậy, chẳng bít mua xe gì để lâu lâu đạp thử với mấy em thể thao thì rước em này về, vừa đua dưới 5 giây, vừa gia đình 5 chỗ rộng rãi, vừa an toàn 5 sao các va chạm (ngày xưa ở đội 555:), chưa kể lành tính và bền bỉ ở mức trâu bò, awd nữa, góc này có khi mang ý nghĩa sống cùng thời gian :)

Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Sau 1 thời gian sử dụng Subaru, em có lời khuyên chân thành là mọi người đừng bao giờ mua Subaru vì 2 lý do:
1. Bị bà cả càu nhàu, bị anh em bạn bè người đi đường soi mói, rất dễ bị đập vì trẻ con bị tẩy não, tẩy chay 2 chữ Tung Của (em bị như thế nào thì nêu thế ấy, ae nào còn bị gì nữa xin bổ sung thêm).
2. Xe bị xuống giá gần 50% sau 6 tháng sử dụng, theo định giá độc lập của các chiên gia về xe, độ xe, đua xe (em đang chạy Outback màu deep blue, lúc mua ra giấy gần 1,9 tỏi) hiện đang rao bán 1 tỏi nhưng bị trả giá 950 trẹo nên chưa bán được.

Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Bổ sung thêm:
3. Xe gì mà 10.000 km mới bảo dưỡng theo lịch của nhà sx, trong khi của Mer chỉ có 8.000km, vừa chạy vừa hồi hộp, 5.000 gọi xin bảo dưỡng như Toy cho nó yên tâm thì hãng từ chối. Chỉ có mỗi cái được là bảo hành 5 năm hên xui thôi.

Hạng D
30/6/11
1.052
279
83
TP.HCM
subaru-vietnam.com.vn
Sau 1 thời gian sử dụng Subaru, em có lời khuyên chân thành là mọi người đừng bao giờ mua Subaru vì 2 lý do:
1. Bị bà cả càu nhàu, bị anh em bạn bè người đi đường soi mói, rất dễ bị đập vì trẻ con bị tẩy não, tẩy chay 2 chữ Tung Của (em bị như thế nào thì nêu thế ấy, ae nào còn bị gì nữa xin bổ sung thêm).
2. Xe bị xuống giá gần 50% sau 6 tháng sử dụng, theo định giá độc lập của các chiên gia về xe, độ xe, đua xe (em đang chạy Outback màu deep blue, lúc mua ra giấy gần 1,9 tỏi) hiện đang rao bán 1 tỏi nhưng bị trả giá 950 trẹo nên chưa bán được.
tin này thực hư ra sao bác @giahuy, 1 tỏi mai cho em xem xe lấy ngay và luôn không cần check hãng kakakaka

• Like
Reactions: michael.giahuy