Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Outback có cùng phân khúc với series 3 hay C class đâu bác. Động cơ 2.5 non-turbo của Subaru cũng không phải loại high performance vì mục đích sử dụng khác. Bác thử đem 3 chiếc này chạy xuống bãi biển hay xuống triền đồi cỏ xem xe nào ngoi lên trở lại mặt đường được ạ. :)
Bác này lạc đề nặng thế, Topic Legacy lại đem con Outback ra đây, sướng nhỉ.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Sorry bác, không hiểu sao em nhầm :-(. Không có niềm đam mê sedan, chắc do em bị Outback, FXT ám ảnh. :D

Hạng D
9/5/09
3.409
16.131
113

E thấy bác cũng đem so sánh một con xe dòng C với dòng D đó thôi. Bác thử chở 4 người lớn ngồi trên còn f30 và legacy đi Phan thiết chơi xem đến nơi hành khách (gia đìn, bạn bè) thích ngồi xe nào hơn. E thấy nhiều ông cứ khoái cái logo merc bim rồi vác con merc c hay bim 3 về đưa tài xế lái mình ngồi sau thì có nên khen họ là người tjeeu dùng thông thái không?

Mua xe có nhiều tiêu chí, ai thích gì phù hợp với mình thì mua. Chứ cứ sao phải đi đếm cua trong lỗ làm gì

để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
Subaru Legacy 2015 có giá 1,47 tỷ đồng tại Việt Nam
Em nghĩ subaru có thế mạnh riêng. Tuy nhiên cách định giá của họ không ổn.

Ví dụ nhé, em vừa sreenshot 2 website bmw và subaru Mỹ.
Giá 320 ở mình là 1ty4, còn subaru thì sao? Có thể quan điểm mỗi người khác nhau, mức giá đó thì chỉ có subarulover mới mua thôi chứ đa số người tiêu dùng còn lại sẽ không chọn ạ.

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
View attachment 252387 View attachment 252388 View attachment 252387 Em nghĩ subaru có thế mạnh riêng. Tuy nhiên cách định giá của họ không ổn.

Ví dụ nhé, em vừa sreenshot 2 website bmw và subaru Mỹ.
Giá 320 ở mình là 1ty4, còn subaru thì sao? Có thể quan điểm mỗi người khác nhau, mức giá đó thì chỉ có subarulover mới mua thôi chứ đa số người tiêu dùng còn lại sẽ không chọn ạ.

BM 320 bên Mỹ đắt hơn Legacy 50%. Trong khi ở VN thì bằng giá. Lạ thiệt!

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Con
E thấy bác cũng đem so sánh một con xe dòng C với dòng D đó thôi. Bác thử chở 4 người lớn ngồi trên còn f30 và legacy đi Phan thiết chơi xem đến nơi hành khách (gia đìn, bạn bè) thích ngồi xe nào hơn. E thấy nhiều ông cứ khoái cái logo merc bim rồi vác con merc c hay bim 3 về đưa tài xế lái mình ngồi sau thì có nên khen họ là người tjeeu dùng thông thái không?

Mua xe có nhiều tiêu chí, ai thích gì phù hợp với mình thì mua. Chứ cứ sao phải đi đếm cua trong lỗ làm gì
Con nào C, con nào D vậy bác ơi. Bác đã được ngồi Bim F30 chưa vậy bác???

Hạng D
9/5/09
3.409
16.131
113
Con
Con nào C, con nào D vậy bác ơi. Bác đã được ngồi Bim F30 chưa vậy bác???

Bác không phân biệt được xe dòng D hay C sao? F30 là C và Legacy là D trong trường hợp bác không biết. Còn nếu bác chưa biết phân theo tiêu chí nào thì...google dùm em. Còn bác muốn xem thật thì bữa nào đem xe bác ra, em mang LEgacy ra cùng 1 chiếc f30 320i và 328GT rồi mình bàn.

Bimf30 em cầm chạy 1 tháng từ thời nó mới ra bác ạ. Còn ngày xưa tụi em 4 thằng 3 con f30 1 con Legacy nhưng đi Hồ tràm chơi thì chọn Legacy vì rộng và êm hơn nhiều. Còn test drag 400m thì hồi đó Leg em còn ăn luôn f30 328i, nhưng có thể do thằng bạn em trình còi vô ga chậm hơn.

@Chuongmed: Subaru ở Mỹ nó có nhà máy lắp ráp ở Mỹ, bản USDM thì option thua Subaru nhập về VN từ Nhật bản EDM (dành cho thị trường châu Âu). Bác có thể xem bọn Mẽo khóc ròng về specs của EDM so với USDM trên trang legacygt.com. Nên về mặt giá cả, bác phải lấy con customized full options của Legacy, đừng lấy bản base. Còn f30 ở Mẽo vẫn là xe nhập từ Châu âu qua Mẽo, theo em biết là vậy nên giá có cao hơn do chi phí vận chuyển và điều khoản đại lý.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
hè hè, ae hội SOG đâu phải dạng lơ mơ đâu. Nói chung mọi người cứ nghĩ, KH mua Subaru tại VN là gà, chưa bao h đi xe nên bị Subaru nó thuốc :D. Thực tế lại làm em hơi ngạc nhiên vì ae Subie hầu như lại là những người mê xe và có tìm hiểu khá nhiều (nếu có thời gian bác có thể xem lại mấy thread trong Subaru Topic) , thậm chí họ đã đi nhiều dòng, vào cả trong track đua xe chứ ko phải lơ mơ mới ra đường thấy Bim 3 hay Merc C mới là mơ màng với vẻ hào quang bóng bẩy rồi đâu :D.

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Bác không phân biệt được xe dòng D hay C sao? F30 là C và Legacy là D trong trường hợp bác không biết. Còn nếu bác chưa biết phân theo tiêu chí nào thì...google dùm em. Còn bác muốn xem thật thì bữa nào đem xe bác ra, em mang LEgacy ra cùng 1 chiếc f30 320i và 328GT rồi mình bàn.

Bimf30 em cầm chạy 1 tháng từ thời nó mới ra bác ạ. Còn ngày xưa tụi em 4 thằng 3 con f30 1 con Legacy nhưng đi Hồ tràm chơi thì chọn Legacy vì rộng và êm hơn nhiều. Còn test drag 400m thì hồi đó Leg em còn ăn luôn f30 328i, nhưng có thể do thằng bạn em trình còi vô ga chậm hơn.

@Chuongmed: Subaru ở Mỹ nó có nhà máy lắp ráp ở Mỹ, bản USDM thì option thua Subaru nhập về VN từ Nhật bản EDM (dành cho thị trường châu Âu). Bác có thể xem bọn Mẽo khóc ròng về specs của EDM so với USDM trên trang legacygt.com. Nên về mặt giá cả, bác phải lấy con customized full options của Legacy, đừng lấy bản base. Còn f30 ở Mẽo vẫn là xe nhập từ Châu âu qua Mẽo, theo em biết là vậy nên giá có cao hơn do chi phí vận chuyển và điều khoản đại lý.
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/phan-hang-cac-dong-oto-2206077.html
... lại hay nói chữ nữa

Hạng D
9/5/09
3.409
16.131
113
bác có đọc phần comment ở dưới chưa?

bác có vấn đề đọc hiểu hả?

thôi em không tranh cãi nữa. bác cứ tiếp tục tự sướng với cái logo đi vậy.

Nói KHÔNG với bọn NGU và nói NGU với bọn KHÔNG