Hạng B2
22/1/15
231
1.310
93
Thớt này vừa tiếng Việt lại xen kẽ vài ba từ tiếng Anh, làm tra từ điển mệt chết
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

Hạng D
16/1/13
4.800
81.069
113
View attachment 252387 View attachment 252388 View attachment 252387 Em nghĩ subaru có thế mạnh riêng. Tuy nhiên cách định giá của họ không ổn.

Ví dụ nhé, em vừa sreenshot 2 website bmw và subaru Mỹ.
Giá 320 ở mình là 1ty4, còn subaru thì sao? Có thể quan điểm mỗi người khác nhau, mức giá đó thì chỉ có subarulover mới mua thôi chứ đa số người tiêu dùng còn lại sẽ không chọn ạ.

So sánh vậy là sai :)

bản base của Subaru có mâm sắt (trong lúc BMW là mâm nhôm đúc)

bản base của Subaru có ghế nỉ (trong lúc Bi 3 có ghế giả da)

...

Bản xe Subaru nhập về VN thì tôi rất thèm vì khá (không all) đủ options :)

(Tôi chỉ có khả năng mua bản base (naked = trần truồng) thôi).

Nếu mua Bi 3 và Mẹc C mà không tự lái, chủ ngồi phía sau thì giống như mua cho tài xế enjoy xe còn chủ thì tư hành hạ lấy mình :)

Hạng D
16/1/13
4.800
81.069
113
BM 320 bên Mỹ đắt hơn Legacy 50%. Trong khi ở VN thì bằng giá. Lạ thiệt!
So sánh vậy là sai :)

bản base của Subaru có mâm sắt (trong lúc BMW là mâm nhôm đúc)

bản base của Subaru có ghế nỉ (trong lúc Bi 3 có ghế giả da)

bản base của Subaru không có màn hình

...

Tại sao Mỹ có bán bản base ???

Ví dụ xe Forester của tôi là mua bản base 20K, trong lúc bản full máy mạnh là 36K, chênh lệc rất lớn .

• Like
Reactions: TRIBECA
Hạng F
22/7/13
8.972
40.199
113
Các bác nào muốn lấy con Subaru hộp số CVT này thì nên tham khảo các thánh phán chê hộp số CVT của Honda City bên box này nhé:

https://www.otosaigon.com/threads/tim-hieu-ve-cong-nghe-hop-so-cvt-tren-honda-city.8656269/
À cái ông lập thớt kỹ thuật này, chả có cái mịe ji về kỹ thuật, toàn gúc rồi cãi chày cãi cối, xong hùa theo bọn sale xe Hàn cắn loạn xạ, rồi sau đó đi mua xe taxi thần thánh hộp số 4 cấp...rì pọt phải nói thủ râm ttinh thần ác lắm, hic! Fan thánh đúng ko như người thường, nó nghĩ cái ji cũng phải thánh mới số 1, đúng não phẳng điếch bgio cuộn luôn đc

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
À cái ông lập thớt kỹ thuật này, chả có cái mịe ji về kỹ thuật, toàn gúc rồi cãi chày cãi cối, xong hùa theo bọn sale xe Hàn cắn loạn xạ, rồi sau đó đi mua xe taxi thần thánh hộp số 4 cấp...rì pọt phải nói thủ râm ttinh thần ác lắm, hic! Fan thánh đúng ko như người thường, nó nghĩ cái ji cũng phải thánh mới số 1, đúng não phẳng điếch bgio cuộn luôn đc
Thánh này quay trở lại mua City CVT rồi bác....

• Like
Reactions: VIETNAMRICES