Hạng B1
8/4/16
51
15
8
32
Vâng, em ko nói về eyesight. Nhưng trong brochure có ghi là có hệ thống cảnh báo xung quanh xe, bao gồm cảnh báo chuyển làn, điểm mù.
Cái này e xác nhận vs bác là có,xe máy đến gần xe nó sẽ nháy đèn trên gương ngay thể hiện khoảng cách quá gần :)

Hạng C
5/10/08
675
2.430
93
Cái này e xác nhận vs bác là có,xe máy đến gần xe nó sẽ nháy đèn trên gương ngay thể hiện khoảng cách quá gần :)
Hệ thống eyesight gì đó thì em confirm là bản 2015 & 2016 không có ở thị trường VN nhé bác, mà em thấy nếu có chắc mình cũng khó sử dụng trong môi trường giao thông VN mình, nhất là TP HCM và HN.
Còn cảnh báo trên 2 gương chiếu hậu giống XV 2016 thì em không rõ là có hay không?

Vâng, em ko nói về eyesight. Nhưng trong brochure có ghi là có hệ thống cảnh báo xung quanh xe, bao gồm cảnh báo chuyển làn, điểm mù.

Cái các bác đang nói tới là Blind Spot Monitoring. Nó là hệ thống cảnh báo điểm mù gồm có 2 rada cảnh báo được gắn ở phía trong cản sau, dưới 2 cụm đèn hậu chút xíu. Bao gồm cảnh báo tình trạng giao thông, hỗ trợ khi xe chuyển làn và có xe vượt, và hỗ trọ phát hiện có xe cắt ngang ra khi lùi xe. Hệ thống luôn mặc định là ON và có nút để tắt tạm thời.
Ảnh minh hoạ đây:
Đèn cảnh báo trên gương hậu
Subaru Outback 2016 có đèn liếc chưa các bác.

Tầm phủ sóng của rada, theo tài liệu em được biết là trong phạm vi 70m về phía sau và khoảng 30m về 2 bên.

Nút OFF tạm thời nằm ở đây:

Đây là video cách thức hoạt động

Các dòng xe phân phối ởi VN có chức năng này là: Legacy 2016, Outback 2016 và Levorg 2016.

Hạng B1
8/4/16
51
15
8
32
Cái các bác đang nói tới là Blind Spot Monitoring. Nó là hệ thống cảnh báo điểm mù gồm có 2 rada cảnh báo được gắn ở phía trong cản sau, dưới 2 cụm đèn hậu chút xíu. Bao gồm cảnh báo tình trạng giao thông, hỗ trợ khi xe chuyển làn và có xe vượt, và hỗ trọ phát hiện có xe cắt ngang ra khi lùi xe. Hệ thống luôn mặc định là ON và có nút để tắt tạm thời.
Ảnh minh hoạ đây:
View attachment 476525

Tầm phủ sóng của rada, theo tài liệu em được biết là trong phạm vi 70m về phía sau và khoảng 30m về 2 bên.
View attachment 476526
View attachment 476527

Các dòng xe phân phối ởi VN có chức năng này là: Legacy 2016, Outback 2016 và Levorg 2016.
Tks bác, bổ sung kiến thức ^^

Hạng B2
13/3/11
258
82
28
Pleiku
trtnews.wordpress.com
Ko có liếc, e mới test drive sáng nay. Công nhận cảm giác lái rất đã, chân ga, vô lăng ngọt, cách âm tốt, nội thất rộng rãi, chất liệu nội thất ok. Vẫn là vấn đề giá, bác nào có vk cả rồi chắc cũng hiểu muốn yên lành thì ko được qua mặt cô ấy tự quyết tài chính :D. Sẽ phải họp nội bộ gia đình nhiều, nhưng phải quyết trước tháng 7.

Tập Lái
26/5/16
12
6
3
33
Vũng Tàu
Ảnh minh hoạ đây:
View attachment 476525

View attachment 476526
View attachment 476527

Eyesight ở thị trường Đông Nam Á không được cung cấp đâu bác ơi ! Bác check lại thông tin nhé

Hạng B1
8/4/16
51
15
8
32
xe ob 2016 chỉ thêm cảm biến áp suất lốp, gương hậu chống chói và vị trí gắn eyesight là gắn cảm biến ánh sáng cho fa cos tự động chứ ko phải cảnh báo lệch làn đường
Cam bien ap suat lop no the hien o dau vay nac, sao e ko thay nhi @@

• Like
Reactions: Philliplong