Thảo Luận SUBARU STYLE

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
bác khoavan lịch sự với người đi xe máy nhưng để xe sau phải slow down thì ko nên, sẽ tạo ra hàng dài phía sau... theo em cứ chạy đúng thôi bác, mà đương ở city thì chạy max đc bao nhiêu hả bác? Baby in car là khi nào co baby in cả mới đc để mà bác, thường trong trường hợp này em sẽ slow down hoặc chuyển lane...

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
@ZEUS2212:DOAN DUONG DO SPEED LIMIT 50 KM/H.
BAN NOI CO LY.LAN SAU NEN GIU TOC DO DE TRANH KET XE.NHUNG
NEU KHONG MAY,CHAY BAN NUOC VAO NGUOI DI XE MAY DANG MAC
DO DEP DI LAM HOAC DI DU TIEC THI PHAI LANG NGHE HO CHUI THOI

Hạng B2
4/6/11
289
45
28
43
Hi bác KHOAVAN,

Coopmart Đinh Tiên Hoàng? Khu vực đó trời mưa thì thường xuyên ngập nước. Chưa kể xxx hay đứng ngay Lăng Ông. Nếu bác vào lane trong nhường đường cho taxi, liệu xxx quắc bác vào thì kết quả thế nào?Lúc đó thì giống như bác đang vượt phải. Chưa kể bác đang đi 30km/h, taxi muốn đi nhanh sao kg vượt phải?

Em kg nhớ chính xác biển báo khu vực này nên kg dám kết luận.

Còn ý nghĩa "baby in car" hay "baby on board" thì em kg dám chắc lắm ạ. Ở Tây thì "hình như" :D để thông báo rằng có trẻ em trong xe (trong những trường hợp tai nạn xảy ra sẽ được chú ý kỹ hơn). Trẻ em trong tình huống này kg có khả năng tự giải thoát hoặc phản hồi/trả lời/phản ứng lại khi có bất trắc xảy ra. Còn ở Ta thì "cũng hình như"
:D:D để thông báo là có trẻ em trên xe, nhưng với mục đích khác. Xe sau khi thấy bảng này nên tự hiểu là "tui sẽ chạy chậm - vì có con nít", hoặc là "đừng ép xe em - vì có con nít", hoặc là mới có bằng lái, ra đường treo cái này lên hy vọng ít bị xe khác ăn hiếp, v.v.. và v..v..

Khi nào cần xài thì tùy bác quyết định ạ. Em cũng kg biết là luật ở VN có điều khoản nào quy định rõ ràng vấn đề này kg nữa.

KHOAVAN nói:
@duypd : minh phai chay gan den sieu thi COOPMART moi nhuong duoc.
Nhan tien cac ban cho minh hoi trong truong hop gap xe dang di dang truoc co gan
decal " BABY IN CAR " thi phai su su va lai xe nhu the nao cho dung ?
Dinh nghia chinh xac khi nao thi dung decal BABY IN CAR ?

Hạng B2
4/6/11
289
45
28
43
@ bác Zeus: đoạn đường đó vừa hẹp, vừa gồ ghề, xe đông, gần cửa ra vào siêu thị, gần trường học, ngã 3, nên em thấy là kg thể nào chạy nhanh được ạ - chắc trừ các bác taxi đang tranh tài thì làm được.

@ bác khoavan: trời mưa mà em đi 2B ngang đường đó thì xác định luôn là ướt ạ. Kg ướt vì xe 4B thì cũng ướt vì xe 2B khác.

Hạng B2
5/11/10
144
4
0
36
Hochiminh City
Hôm qua em mới đi Long Khánh dzìa, lượt đi em dính kẹt xe phải nói là kinh khủng hoảng ở cầu Suối Đĩa, còn lượt về thì dính ngay ngã 3 Dầu Giây và Trị An. Phải nói là ý thức của nhiều bác tài ở VN mình quá kém. Đừng nói là bác xe khách, mà ngay cả những bác tai to mặt lớn đi con xế bóng loáng vài tỉ! Họ lách làn chạy làn trong, rồi có khi lấn hẳn sang phần đg kia phóng nhanh trong khi đang kẹt xe @_@ đến lúc gặp cớm thì bắt đầu "ngoan ngoãn"... chơi trò ép ng khác phải nhường cho mình vào, trong khi những người ý thức khác thì cứ phải xếp hàng dài chờ đợi. Chính vì những người như vậy nên tình hình kẹt xe càng lúc càng trầm trọng. Em tức vô cùng. Bao giờ mới thay đổi được ý thức của những tài xế như vậy đc ạ? Nản họ vô cùng!

Hạng B2
4/6/11
289
45
28
43
Chắc lâu lắm bác ạ!
Học để biết lái xe thì dễ, nhưng lái thế nào lại là chuyện khác.

Tại VN có bằng lái thì kg khó khăn lắm, kg phải xài bằng tạm thời (tem P) vài năm, trước khi được cấp bằng chính thức như một số nước.

Hạng B2
17/9/10
102
11
18
40
subarusaigon.com
duypd nói:
Chiếc xe phản ánh tính cách, cách chạy xe phản ảnh con người.

PS: thôi em lót dép ngồi học hỏi, kg thôi lại ăn gạch...
Hi Bác Duy, em rất thích câu này của Bác,

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Hoi moi tap lai,thay yeu cau cam lai 10h15 moi dung chuan.Sau nay , minh cam thay 9h15 hay hon , de dieu khien hon.Theo y kien cac ban thi kieu nao thi an toan va dung chuan hon.

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
em toàn 1 tay thôi bác... :confused::confused::confused: em cũng lấy bằng lái ở vietnam rồi qua úc đổi qua bằng full :D:D:D ko cần cái bằng P gì đó!