Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
STI không có tự động, bác đừng tính toán làm gì... chỉ có trên con WRX thôi...

với lại, em khuyên thật lòng là tầm tiền mua STI mà muốn chạy tự động thì 328i chạy ngon hơn, tiền nữa thì đặt 335i về chạy... hiện tại Subaru toàn dùng CVT, hộp số này chạy thì mượt nếu bác muốn một cái xe chạy đa dụng kiểu Forester? nhưng cảm giác mượt này nó không sướng như hộp số của tụi khác nếu bác muốn có tí phấn khích, em thử qua 328i với A45 của bạn, CVT của Subaru em thử trên con Outback mới xe test drive, không biết khác trên WRX không nhưng chắc chắn là không phê nếu bác muốn có tí phấn khích...

em chở vợ con chạy A45 của thằng bạn, đạp hết ga vợ con chỉ hơi giật mình, chứ con WRX của em mặc dù gia tốc nó không hơn được A45 đâu nhưng mà đạp hết ga nó sốc lắm, vợ con kêu ầm... mà thế mới sướng :D

mà mua WRX với STI mà không tìm sự phấn khích thì cũng không nên mua làm gì -.-

PS: em chẳng nắm giá đâu nhưng mà hình như CVT với số sàn của WRX giá như nhau, cái thời hộp số tự động to tiền hơn số sàn nó qua lâu rồi... với lại hộp số sàn của WRX không giống mấy hộp số sàn lắp cho có của tụi xe eco kiểu Vios này nọ đâu, mua mới nó đắt hơn khối hộp số tự động ấy...