Hạng D
16/1/13
4.800
81.115
113
DongDe:

Thường thì đại lý chính thức ngon là xe nào bị lỗi chưa bán thì họ sẽ liên kết với hãng sửa ngay.

Chính vì vậy cho dù xe có thông báo bị lỗi nhưng người Mỹ vẫn mua vì họ tin rằng khi có lỗi thì hãng sẽ fix ngay những xe chưa bán.

Chính vì thế suốt 9 tháng trong năm 2014 này Subaru luôn luôn tăng trưởng cho dù là có nhiều báo cáo về lỗi.

MIV ở VN hy vọng họ cũng có sự liên lạc mật thiết với hãng để fix kịp thời những xe chưa bán.

• Like
Reactions: dongde
Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
Kết e XV này rồi mà hơi nhiều Lúa so với khả năng!!! Trên Web hãng có XV 1.6i Premium. Bác Sale có thông tin về e này về VN k ah?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/1/15
611
561
93
Hanoi, Vietnam
Một sedan, cắt đuôi thành hackback, nâng gầm thành SUV. Subaru có cách phát triển sản phẩm cũng hay nhỉ? Outback có nét hơn, XV vẫn còn hơi ương ương :D
Giá 1,3 tỷ cũng là rẻ so với mấy con Honda, Toy nhập cùng phân khúc trong khi vận hành an toàn đẳng cấp trên một bậc.
Nếu Subaru mua được giám đốc thiết kế của Kia, Huyndai hay cao hơn là Audi, Mẹc, Bim thì có lẽ là vô đối với người VN :D đơn giản vì nó hội tụ đủ tất cả yếu tố vận hành của xe Đức mà lại có sự bền bỉ của xe Nhật.

• Like
Reactions: Silka
Hạng D
30/6/11
1.052
279
83
TP.HCM
subaru-vietnam.com.vn
Jesse: XV ở VN chỉ có 2.0i thôi bác
bác Matiz19 nói chỉ phải ah, nếu có thằng thiết kế mới thì giá trị cốt lõi vẫn là không gian nội thất rộng rãi ít đường cong, quan sát phải tốt điều đó đồng nghĩa là tỷ lệ kính phải nhiều.
Bên ngoài cũng không phải quá lố con quẹo góc cạnh nhiều dẫn đến mau lỗi model

Hạng B1
6/3/15
70
1.909
83
Nhà Bè
Chào các bác, em là mem mới. Sau khi đi xem 1 vòng các thể loại từ Đức qua Pháp đến Nhật thì em quyết định rước em XV. Tuy nhiên có vài băn khoăn em định nhờ các bác trợ giúp:
1. Dàn loa trên xe nghe tởm quá, có dễ thay loa khác ko ạ? Thay ở đâu trong SG?
2. Mức tiêu hao nhiên liệu thế nào ạ? Có cần nhịn cafe cho em nó uống xăng ko?
Cam ơn các bác.

Hạng D
XV là dòng xe 2.0 hộp số CVT nên mức tiêu hao cực kỳ hợp lý, ko cần phải nhịn cafe đâu bác :D
Dàn loa thì thay loa xịn, gắn sub là cực kỳ dễ, ở SG có mấy anh em đi subaru cũng làm âm thanh rồi nên bác cứ yên tâm.

• Like
Reactions: Silka and mecap
Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Theo em XV chỉ phù hợp với ladies và chạy trong phố thôi .
Subaru không có turbo thì mất chất nhiều.

Hạng B1
6/3/15
70
1.909
83
Nhà Bè
@KHOAVAN: em là lay-đi bác ạ. Em chạy trong phố là chủ yếu nhưng em thấy con này nhỡ có đi đâu xa thì ko cần điều tra địa hình, độ an toàn lại cao. All in one :) . Nhưng em sẽ phải làm thêm 1 đợt test drive trên cao tốc xem khả năng tăng tốc thế nào :)
@ arsenal: em chả biết chơi hi-end đâu, âm thanh chỉ cần trong, treble bass đầy đủ. Dàn âm thanh xe này là tệ nhất trong các xe em xem qua (mazda, vw, ford,...), tệ hơn cả chevrolet spark, thật á!

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Subaru XV 2.0i Crosstrek 360*
Ra cao tốc coi chừng bị bắn tốc độ nhen.
Anh em subies có thêm một lady thú vị lắm đây.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: michael.giahuy