Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com
STi

nói chuyện tối qua hai chiếc chậm rãi đi, em để chế độ Eco vì đường vắng tanh ngoại trừ kẹt container ở phà cát lái nhưng hai chiếc xe nhỏ gọn furious vietnam chạy lane xe máy nên cũng qua được, tốc độ trung bình khoảng 13-14 thôi chứ không đi nhanh quá, trừ 3 đoạn em test xe nhưng cũng chỉ lên 18-19 là không thấy tầm nhìn vì quá tối, riêng kombat lên 20 nhưng em không dám nhìn đồng hồ vì hơi kinh. Tốc độ thì em nghĩ dưới 20 thì tạm ổn, xe hơi bay vì nhẹ xác, nhưng em ôm cua mấy cái bùng binh không đạp tí thắng nào và chặt cua ngon dù chưa có strut bar hay phụ kiện gì, xe bị bay một lần khi gặp cái dốc không biết trước và sau cái dốc là đường bẻ qua một góc, tuy bào 14 nhưng hai em sti xử lí nhẹ, tuy nhiên em nghĩ nếu 18-20 thì hơi mệt, không biết mấy siêu xe xử lí vụ này ngon hơn nhiều không vì em gà chưa nài siêu xe nào nhanh quá nên chưa so sánh được, nhưng so với c230 em đã đi khoảng tốc độ 20 thì em này xử lí tự tin hơn 30%.

Xe em sẽ phải bóc kính dán ở cửa vì tối quá, ban ngày còn khó nhìn, lúc nào sẽ làm lại chỗ trầy ở mâm và cản trước, chắc bác nào xơi vào vỉa hè nên vênh chút xít, mâm mẻ một miếng mới sáng nay khi cho gấu parking thử. Gấu thử xong nói thôi đi spark cho lành, đi xe gì mà khó lái thế. Từ giờ về sau chắc gấu k thèm lái nữa, may quá.

Em đã đi hết một bình xăng, hôm qua đổ 1,3tr, hôm nay là hết, đi mới khoảng 350km, chắc em có xài sport sharp vài chục lần nên hơi tốn, ODO sau gần 1 ngày đã lên gần 1800km, kiểu một ngày trên thiên đàng bằng một năm nằm võng vậy.

Sáng nay em đưa em nó đi ăn sáng hết 33 củ khoai, thuế 27, đăng ký 1, phí đường bộ 3.5, nước uống 1.5, cũng may kombat nói em nó sau đêm tân hôn chỉ tốn 1 lần ăn sáng như thế chứ hàng ngày chắc em li dị sau honeymoon mất.

Cà số máy rất khó, mấy bác trong hãng nói vào hãng, mà em đăng ký xe ở quận 9 thì không thể chạy lên gò vấp chỉ để cà số máy, sau vài đệ tử cà thiếu nét vì không tháo turbo hay bất cứ gì, mấy bạn kêu sư phụ ra mần em nó mất 15p cũng cà được, ngon lành cành đào. Tổng chi phí cà số, nộp lệ phí đăng ký lại, bồi dưỡng anh em là 1 chai nước suối, các bác nào về sau làm đừng phá giá nhé.

Vợ em đi đêm về mắc mưa mà nhà tắm sonax tuần này fully booked nên hẹn hò tuần sau spa em nó, tuần sau em sẽ vào sonax tắm rửa vệ sinh phục vụ các bác tập thể em nó, có bác nào mua bảo hiểm hai chiều không vì em đang phân vân có mua hay không vì giá bảo hiểm cũng không rẻ, khoảng 24tr/năm. Em cứ từ từ suy nghĩ thêm.

Thắng đã ngon và bóng loáng sau khi được kombat xịt nước hoa từ hôm qua, tự tịn bơm hơn hẳn. Em cũng mua một chai nước hoa giống kombat để xịt em nó, đua đòi tốn kém quá. Có bác nào order đồ chơi cho em đặt một bộ all weather floor mats và trunk mat nhé, cái này không cần chờ đợi vì loại all weather chịu nước dễ làm vệ sinh hơn loại hiện nay, em thấy amazon có bán

Sau gần một ngày ăn nằm với em nó em thấy một cảm giác yomost hay có một sự thích thú nhẹ. Hi vọng được ôm em nó nhiều năm với các bác, các bác đừng bỏ vợ hai sớm nhé chứ không em buồn không chịu nổi. Lên thuế thì hai chú nhân viên thuế bảo "xe này mới gọi là xe, bữa nào cho em chặt thử cua gắt", lên đến đăng ky xe thì mấy chú ra nhìn capo nói "xe gì độ tùm lum", vào mua phí đường bộ ở đăng kiểm thì mấy chú nhân viên xúm xít "xe đua mà không phải, chẳng hiểu xe gì lạ hoắc chưa thấy", mỗi nơi em nó có mặt đều có những xì xào

Em mong nó mạnh hơn 50% nữa nhưng từ từ phấn đấu model 2015 xem sự khác biệt thế nào, mong nó êm hơn được tí vì hơi ồn, còn lại là quá đỉnh. Vài dòng cảm nhận sau gần 1 ngày cưới có thể chỉ đúng thời điểm này nhưng em nghĩ sự chân thật là yếu tố quyết định. Em sẽ cập nhật các lần khác sau

Về sau hãng thuê lại xe em và xe bác kombat làm event cũng được nhỉ, mấy bác asernal hay quangtin giúp em vụ nhắc đại gia võng làm lại em sổ bảo hành nhé, em thấy tem motor image dán kính xe kombat nhìn cũng thèm.

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Comment Hay quá, đi chưa đc 24h mà bác viết ngon hơn em luôn!24h của bác nhiều sự kiện và em bái phục sức khoẻ của bác, coi như từ lúc bác dậy lấy xe và cất xe nghỉ ngơi là từ 4h sáng hôm tr tới 4h sáng hôm sau! Chưa tính chạy tung tăng gần 400km!! Kinh! Xe này thì ko mong nó êm đc đâu ạ. E đang xem mua thêm chiếc nữa loại êm ái đe chở mẹ e đi cho đỡ mệt hehe

Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
chúc mừng bác mediavn rước đc em STI quá bén, quá thơm. Em đã có dịp gặp bác lúc xem chiếc Zinger. Đúng là dân báo chí/biên tập xuất tin có khác :D

Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com
cám ơn bác khoa2006 nhé, em thích xe nên đủ loại, zinger xe gia đình em đổi qua glk rồi, hãng nào em cũng thử xài vài năm và đây là lần đầu trong đời thử subaru nên vẫn hơi xúc động sau đêm động phòng

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Đọc bài của Liêm mà trong lòng bỗng dâng lên cảm xúc khó tả quá.Giống như một người em gửi dòng tâm sự của mình đến tất cả anh em trong một gia đình thân yêu của mình.Không phải để khoe mà để chia sẻ tâm trạng và ý kiến của mình về những trải nghiệm vừa qua.Anh em subie tuy tuổi trẻ nhưng đầy nhiệt huyết và đam mê.Thật dễ thương và đáng yêu quá.
Chúc ngôi nhà chung subie luôn đầy ắp tiếng cười và niềm vui nhé.
I LOVE U ALL !

Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com
cám ơn bác hội trưởng trẻ trung nhé, bác là đầu tàu cho anh em đi theo là vui rồi, em nghĩ em đi subaru thì ngoài cái tuổi 4 xịch không trẻ chứ còn cái gì cũng trẻ, bản thân trên người em thấy cứ như teen kaka

bác asernal khi nào giúp em làm sổ bảo hành được nhỉ? em cầm sổ bh cho oai vì xe mới đi 1k miles và thời gian sử dụng 16 tháng tính từ khi đăng ký tức còn khá nhiều thời hạn bảo hành là 3 năm hay 60k km

em thấy outback là êm ái và phù hợp gia đình mà hội trai làng sub toàn xe phong cách thể thao, như thế là biết tinh thần của team thế nào rồi

em cũng đã thử cao tốc TL lần đi Trà Vinh và đang lên 22 thì phải giảm vì vướng xe tải vượt nhau bít kín đường, lên đến 22 mà cảm giác vẫn kiểm soát được mới phê, chưa lên được 24 như bác kombat trẻ trung nên từ từ khoai sẽ nhừ