Hạng C
18/9/07
534
174
43
44
Em đu theo bác Magna cái coi, "gu" em màu sắc sặc sỡ là đây. Hình này cũng cũ rồi, hình như lúc trước em có post 1 lần:

Hạng D
3/3/13
2.477
422
83
nguyenhoangvu nói:
ThanhMagna nói:
- Khỉ có 1 con khỉ
Bác có thích bị "chém" không hehe? Bác bắt nét rất tốt, nhưng bố cục thì hơi nhàm: mắt của con khỉ là chỗ focus chính, thì bác crop hình cho nó lệch khỏi tâm (trường hợp này cho mắt lên trên - lý thuyết là ngay 1/3 khung hình) sẽ thấy hình trở nên "rộng" hơn. Nếu trường hợp muốn mắt khỉ phía dưới khung hình nhìn lên, thì phía trên nên có 1 đối tượng để cân lại, ví dụ cành lá, nải chuối, hay là 1 em khỉ cái.
Hôm qua em post 2 tấm hình Trắng & Đen .. Lão Ngư Phủ ..Mấy bác ko chém hình mà đòi chém em..nên em tháo xuống và post tấm hình khỉ lên cho các bác dzô chém...haha...Với lại chụp khỉ ở Cần Giờ...Nó ko chịu ngồi yên 1 chổ..thâý người là nó chạy nhảy lung tung nên khó mà chọn được cái bố cục lắm bác...hehe...Em biết cái lý thuyết 1/3..Nhưng tại muốn cho chém nên ko crop hình lại đó bác...haha...Thank you bác nguyenhoangvu

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/3/13
2.477
422
83
- Có 1 tấm sặc sỡ theo ý của bác nguyenhoangvu
- Buồn

Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
Hì có topic này của bác Fiat cũng vui.
Chẳng là ngày hôm qua e mới hoàn thiện được cái phòng chụp Studio "siêu chuẩn " của mình...:D. E bữa h mày mò roài mua 1 vài cái cần thiết, với chế vài cái cần thiết với tiêu chí tự làm.
Phòng e làm xong nó giống vậy nè, hì...nhưng mà nó sạch đẹp hơn chút. cũng 3 đèn, cũng Trigger, cũng 2 font 1 đen 1 trắng. Tại phòng e chật quá 2.5x3.5, mà hôm qua e mang theo cái lens fix nên hok chụp đc hết. bữa nào e chụp toàn cảnh khoe các bác.
SuFC - CLB Nhiếp Ảnh - Chia sẻ đam mê

Làm xong thì cũng xế chiều, nên chụp vội vài tấm các bác vào chém dùm e. đây là hình gốc nguyên bản, e chưa mần chi hết ạ

Cá nhân e sau khi xem mấy tấm e vừa chụp thì thấy có 2 phát:

1. hình chưa được sắc nét.
2. ánh sáng setup chưa chuẩn.
3. chụp sản phẩm với tiêu chí xóa font chưa tốt.
4. Và có mấy cái gì gợn gợn bẩn trên font và sản phẩm, e hok bít nó là cái gì nữa. bác nào chỉ dùm e tận diệt nó 1 cái.

hì...các bác chém và hướng dẫn dùm e cách setup đèn phòng chụp nha. thanks các bác nhiều.
À e tác nghiệp với Nikon D40, Lens Fix 35 -1.8
và mấy chú đèn:

Hạng C
18/9/07
534
174
43
44
Setup đèn đóm trigger thì em chưa thử nghiệm bao giờ. Hôm nào rảnh mượn thiết bị của bác và hỏi bác cách setup nhé.

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
vocuctau nói:
Hì có topic này của bác Fiat cũng vui.
Chẳng là ngày hôm qua e mới hoàn thiện được cái phòng chụp Studio "siêu chuẩn " của mình...:D. E bữa h mày mò roài mua 1 vài cái cần thiết, với chế vài cái cần thiết với tiêu chí tự làm.
Phòng e làm xong nó giống vậy nè, hì...nhưng mà nó sạch đẹp hơn chút. cũng 3 đèn, cũng Trigger, cũng 2 font 1 đen 1 trắng. Tại phòng e chật quá 2.5x3.5, mà hôm qua e mang theo cái lens fix nên hok chụp đc hết. bữa nào e chụp toàn cảnh khoe các bác.
Làm xong thì cũng xế chiều, nên chụp vội vài tấm các bác vào chém dùm e. đây là hình gốc nguyên bản, e chưa mần chi hết ạ
Cá nhân e sau khi xem mấy tấm e vừa chụp thì thấy có 2 phát:
1. hình chưa được sắc nét.
2. ánh sáng setup chưa chuẩn.
3. chụp sản phẩm với tiêu chí xóa font chưa tốt.
4. Và có mấy cái gì gợn gợn bẩn trên font và sản phẩm, e hok bít nó là cái gì nữa. bác nào chỉ dùm e tận diệt nó 1 cái.

hì...các bác chém và hướng dẫn dùm e cách setup đèn phòng chụp nha. thanks các bác nhiều.
À e tác nghiệp với Nikon D40, Lens Fix 35 -1.8
và mấy chú đèn:
Setup mấy cái này phải rành lắm mới chuẩn được. Bác làm thành công thì chỉ em với nhé. Nhà em còn dư 1 phòng 3x3m. Em đang định làm cái studio mini để chụp 2 đứa nhóc con em hihihi.

@nguyenhoangvu: pm cho em số đt của Bác đi. Em có 1 số việc cần hỏi Bác. Thks

Hạng D
17/2/11
1.939
897
113
An Giang
thompson nói:
Món này Em chỉ ngồi hóng & dựa cột mà nghe thôi chứ không biết gì để bình luận, đánh giá...
@ thompson: Em đã PM số nguyenhoangvu cho Anh rồi đấy...

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
BCBT nói:
thompson nói:
Món này Em chỉ ngồi hóng & dựa cột mà nghe thôi chứ không biết gì để bình luận, đánh giá...@ thompson: Em đã PM số nguyenhoangvu cho Anh rồi đấy...
Ặc, có vụ pm giùm nữa hả?

Hạng D
17/2/11
1.939
897
113
An Giang
chauhungvnpt nói:
BCBT nói:
thompson nói:
Món này Em chỉ ngồi hóng & dựa cột mà nghe thôi chứ không biết gì để bình luận, đánh giá...@ thompson: Em đã PM số nguyenhoangvu cho Anh rồi đấy...
Ặc, có vụ pm giùm nữa hả?
Em thấy Bác ấy đang cần mà em có nên PM giúp thôi…bộ PM giùm hông được hả Bác CHT…;)

Hạng D
26/5/11
1.910
368
83
47
- Bác CHT cho em số đt bác BCBT . có ít việc cần nhờ bác :D