Tập Lái
30/6/15
6
14
3
45
Chạy đêm ôi mệt lắm đấy nhỉ... bác có PA nào chạy ngày không chứ em sơ chạy đêm buồn ngủ nguy hiểm và khi ra đế NT mệt lắm các bác tài cần được nghỉ ngơi nữa chứ..
Đấy là ý kiến riêng em .... GD em đăng ký standby và nếu PA này nhà em se ra trước 1 ngày bác HT nhé..

Hạng C
11/3/11
951
456
63
Sau khi tham khảo quang cảnh, em quyết định ngủ lều nha BTC.
Còn trong tp Nha Trang chắc chắn 1 đặt 1 phòng.

• Like
Reactions: chauhungvnpt
Hạng C
11/3/11
951
456
63
Chạy đêm ôi mệt lắm đấy nhỉ... bác có PA nào chạy ngày không chứ em sơ chạy đêm buồn ngủ nguy hiểm và khi ra đế NT mệt lắm các bác tài cần được nghỉ ngơi nữa chứ..
Đấy là ý kiến riêng em .... GD em đăng ký standby và nếu PA này nhà em se ra trước 1 ngày bác HT nhé..
Đi cả đoàn, có dừng lại chút ngủ mà bác. Đi chung cả đoàn cho vui.

• Like
Reactions: chauhungvnpt
Hạng D
8/11/04
3.249
2.234
113
Rút kinh nghiệm đợt đi Ba Hòn, khi di chuyển cự ly xa nhưng chỉ ở 1 đêm, mất sướng; rút kinh nghiệm đợt đi Hai Tèo khi tất cả các hoạt động chính đều tập trung ở bãi biển, ít có hoạt động xung quanh Cam Ranh; tôn trọng ý kiến của những người đã nhiều lần đi Nhatrang nên cố tránh các điểm đông đúc vào các dịp lễ; tôn trọng và tạo điều kiện cho những người ít đến Nhatrang nên rất muốn nhân dịp này thăm thú nhiều điểm, mình nghĩ BTC nên và cần cố gắng thu xếp các hoạt động CHUNG và các hoạt động RIÊNG cho các gia đình, ngõ hầu đáp ứng tối đa nhu cầu của các thành viên.

Ví dụ kế hoạch như sau:

- Ngày 1 (31/12 - thứ 5): di chuyển ra Nhatrang
- Ngày 2 (01/01 - thứ 6): di chuyển ra đảo SHL, dựng trại, nhận phòng, sinh hoạt tại đảo
- Ngày 3 (02/01 - thứ 7): chia 2 nhóm. Nhóm 1 tiếp tục sinh hoạt tại đảo; nhóm 2 quay trở vào đất liền, tham dự các hoạt động trong bờ (thăm thú, mua sắm ect..). Chiều tối, nhóm 2 quay trở lại đảo, tham gia các hoạt động CHUNG.
- Ngày 4 (03/01 - Chủ Nhật): cả đoàn thu xếp rời đảo sớm, chuẩn bị đầy đủ cơ số nhu yếu phẩm sử dụng trên đường, nạp xăng dầu rời Nhatrang. Thông thường di chuyển Nhatrang - Saigon chừng 9 tiếng, trừ hao đoàn di chuyển chậm hơn nên có thể kéo dài thành 11 tiếng. Theo mình, đoàn ra khỏi cao tốc LT-DG lúc 20:00 là vừa đẹp (dỡ đồ, cất xe, sắp xếp mọi thứ cho NGÀY THỨ 2 ĐẦU NĂM). Như vậy đoàn xuất phát từ Nhatrang vào lúc 9:00 là tốt nhất.

Xin mọi người góp ý kiến thêm.

Hạng D
8/11/04
3.249
2.234
113
SuFC offline đón chào năm mới - 2016

Từ điểm tập kết dự kiến tại Nhatrang của bác CHT là Hòn Chồng, mất khoảng 30 phút để di chuyển đến bến tàu Long Phú để ra đảo Suối Hoa Lan theo đường ven biển Phạm Văn Đồng ra Lương Sơn.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Đúng là em nhận đc nhiều ý kiến về ngày thứ 2 ở Nha Trang. Theo em để tránh vỡ vụn chuyến đi vì di chuyển nhiều chổ thì mình nên thống nhất ở 1 nơi. Tuy nhiên như bác fiatsaigon đề xuất thì sẽ có những gia đình đi Nha Trang lần đầu nên muốn tham quan thành phố nên BTC sẽ sắp xếp lên kế hoạch sau khi ăn trưa ngày 2 xong sẽ lên tàu vào đất liền để đi tham quan. Do là dịp lễ nên chắc chắn kg tránh khỏi tình trạng đông đúc, chen lấn nên ưu tiên đi Viện HD học cho các F1 và Tháp Bà cho các mợ cả rồi sau đó quay lại đảo cho kịp bữa tối.
Quyết định như vậy nhé các bác.

• Like
Reactions: hienkts and pxtanh
Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Do lộ trình đoàn đi sẽ ghé Phan Thiết nên có 2 PA cho gia đình mợ như sau:
1/ Gia đình mợ di chuyển trước đến Phan Thiết nghỉ ngơi đợi đoàn.
2/ Cứ nghỉ ngơi ở nhà rồi đón và nhập đoàn tại đoạn giữa Long Thành.
Tuyến đường miền Trung khác hẵn miền Tây về mức độ đông đúc của xe và sự di chuyển. Vì thế em nghĩ chắc đi đêm kg buồn ngủ như miền Tây vừa rồi. Í ới bộ đàm sẽ vui hơn.
Ngoài ra với chương trình vừa thay đổi thì em nghĩ là các bác tài sau đó sẽ có nhiều thời gian nghỉ ngơi, thư giãn cho hành trình dài.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Hienkts: 2L + 1N
GV: 1L + (1L: có thể)
Danh sách em luôn cập nhật duy nhất ở #2 nhé các bác. Ai thiếu hoặc cần thay đổi gì cứ báo em sẽ sửa đổi.

• Like
Reactions: pxtanh