Tư Vấn Đầu Tư Sunwah Pearl Có nên đầu tư

Hạng C
16/3/14
578
695
143
Tình hình là alo vài sales thì nhận thông báo còn tầm 20 ngày nữa mở bán chính thức, em đang quan tâm 2 phòng ngủ ở đây nên rất mong 500 ae giúp tư vấn, trước mắt em thấy ưu nhược như sau:

Ưu:
- Chủ đầu tư Sunwah, hợp tác SSG xây saigon pearl - chất lượng đã dc khẳng định qua năm tháng.
- Thiết kế đẹp, tiện ích dịch vụ ok
- Chỉ cách Thủ Thiêm đúng 1 cây cầu, sau này hít hơi thơm của toàn khu trung tâm SG mới. Vị trí sát bờ sông nói chung là em thích.
- Ở cũng đẹp mà cho thuê giá cũng sẽ ổn với giá thuê cao (như saigon pearl)

Nhược:
- Nguyễn Hữu Cảnh: ngập, kẹt xe cao điểm, quá tải bởi vinhomes có đáng lo ko, thông tin nâng cấp đường + đường ven sông thế nào. Em thì hay đi NHC để họp hành nhưng ko đi giờ cao điểm (sau 9h sáng) thì thấy bình thường, ko vấn đề
- Giá cao hơn vinhomes, chịu cạnh tranh của vinhomes và citigarden cạnh đó. Ko biết tính thanh khoản ở phân khúc này thế nào, bác nào hay lướt chung cư 5, 6 tỉ đổ lên cho em ít kinh nghiệm thực tế nhé. Trước em toàn mua nhà, mua đất bán đi bán lại nhưng chưa lướt chung cư bao giờ.
- Về mặt cho thuê sẽ phải cạnh tranh đầy đau thương với khu xung quanh ở NHC và xa lộ hà nội.

Em cũng đã cân nhắc D-edge và Q2 Thảo Điền, nhưng em tính cân nhắc bâu vào gần Thủ Thiêm nên nghiêng về sunwah pearl hơn. Còn cân nhắc empire nữa nhưng chắc chỉ đủ lúa làm căn 1 pn loanh quanh 5 tỏi

Thanks cả nhà

Sunwah Pearl Có nên đầu tư

10/11/16
1.100
847
113
34
Quận 2
dieppham.net
Em có chút chia sẽ như sau: Sw có view quá đẹp, mặt trong view sông là Vĩnh Viễn. Giờ chỗ nào mà chả ngập. Bên D'E khúc ngoài cũng vậy thôi. Bán kính tròn 2 km, chỉ có 3 sự lựa chọn. Sw, Sala, Empire. Chủ thớt cầm 5 tỏi, quan tâm 2PN, so D'E là sao ?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
14/3/17
7
7
3
33
Em thấy cái nhà mẫu nói mở từ đợt đầu mở bán mà tới giờ thi vẩn chưa !!! không biết thế nào ????
Ps: Em thấy Sunwah đầu tư được - CĐT tốt - CSBH ok - Thích thì Nhích thôi Hehee:):):)

• Like
Reactions: KaT87
Hạng C
16/3/14
578
695
143
mua đi, có căn số 8 toà B2 tầng 36, 39 bán lại nè. Giá gốc +100tr

tính cả chiết khấu thì bác ăn đậm quá :D, còn chưa mở bán mà.

Bên D'edge và empire thì theo 1pn rồi cho thuê, còn cân nhắc ở thì chắc phải cố xoay thêm các bác ạ

Vụ tính thanh khoản lướt sóng + cho thuê thế nào các bác.

Tiện cho em hỏi bên khu đất him lam đối diện bên cầu, hình như có dự án cao tầng j đúng ko ạ, để e còn tránh block view cầu, bitexco (sau này sẽ bị chắn view)

• Like
Reactions: Louis Vanran
Ui. Mở bán 2 đợt rồi bác ơi. Mấy căn đẹp của tháp B1 và B2 sạch bong như Colgate rồi.
Sắp tới là mở bán đợt 3 tập trung vào tháp B2 và B3.

Em xin thêm một vài Ưu điểm:
+ Được hưởng công viên dọc bờ sông chung với SGP và VCP.
+ Hưởng luôn cả trạm xe bus đường sông vừa đi vào hoạt động vào 21/8
+ Sau này sẽ có tuyến đường ven sông đâm vào trung tâm Q1 (Hiện nay Himlam Building đang lấn chiếm và đã bị "thổi còi" từ ban quản lý phường 22, quận Bình Thạnh)
+ Vì sự lớn mạnh không ngừng của quận Nhất thì phường 22 sẽ chắc chắn sát nhập vào quận Nhất, vấn đề là khi nào, còn khi nó đã là của Q1 thì giá của dự án sẽ là giá Q1. Đây là thông tin em thu thập được từ vài người "bạn" ở trong phòng quy hoạch đô thị - UBND quận Bình Thạnh.

Nhược điểm:
+ Tương lai của Himlam Building còn chưa biết như thế nào. Tình hình xấu nhất là một số căn trung và thấp tầng sẽ bị chắn view bởi Himlam sau này.
+ CĐT ém hàng rất chặt. Nhà mẫu xây xong từ đầu năm mà không thèm mở để khách vào tham quan.

Tập Lái
14/3/17
7
7
3
33
Ui. Mở bán 2 đợt rồi bác ơi. Mấy căn đẹp của tháp B1 và B2 sạch bong như Colgate rồi.
Sắp tới là mở bán đợt 3 tập trung vào tháp B2 và B3.

Em xin thêm một vài Ưu điểm:
+ Được hưởng công viên dọc bờ sông chung với SGP và VCP.
+ Hưởng luôn cả trạm xe bus đường sông vừa đi vào hoạt động vào 21/8
+ Sau này sẽ có tuyến đường ven sông đâm vào trung tâm Q1 (Hiện nay Himlam Building đang lấn chiếm và đã bị "thổi còi" từ ban quản lý phường 22, quận Bình Thạnh)
+ Vì sự lớn mạnh không ngừng của quận Nhất thì phường 22 sẽ chắc chắn sát nhập vào quận Nhất, vấn đề là khi nào, còn khi nó đã là của Q1 thì giá của dự án sẽ là giá Q1. Đây là thông tin em thu thập được từ vài người "bạn" ở trong phòng quy hoạch đô thị - UBND quận Bình Thạnh.

Nhược điểm:
+ Tương lai của Himlam Building còn chưa biết như thế nào. Tình hình xấu nhất là một số căn trung và thấp tầng sẽ bị chắn view bởi Himlam sau này.
+ CĐT ém hàng rất chặt. Nhà mẫu xây xong từ đầu năm mà không thèm mở để khách vào tham quan.
Em nghe nói sau này sẽ có 1 toàn VP xây lên cao hình như 20 tầng thì phải !!!!
Nếu cái toà Building đó lên thì mấy căn tầng thấp mặt ngoài Tháp B1 coi như chỉ tạch :mad::(:(