Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Chuyện là ngày nào, tầm buổi trưa 11h em cũng chạy đường Trường Chinh, đoạn từ mũi tàu Cộng Hoà đến cầu Tham Lương. Đường dành riêng cho oto, có 3 làn hẳn hoi, nhưng hình như các bác xe tải rất thích lượn lách, vượt phải, tạt đầu ở đoạn này thì phải.

Trưa nay cũng như bao ngày, chạy wa đoạn giao lộ TT-Khu CN Tân Bình, em chạy lane giữa (vì wa giao lộ 1 đoạn là chuyển lane phải để quẹo phải vô Phan Huy Ích). Hum nay xe đông hơn mọi ngày thì phải, 1 đoàn nối đuôi nhau bò với tốc độ 20km/h. Em bám sau xe 1 bác 16 chỗ, giữ khoảng cách 1m,sắp thoát khỏi giao lộ thì đột nhiên có biến, 1 bác xe tải chạy lane phải ngoài cùng bất ngờ tạt đầu vô lane giưa, chen giữa xe em và xe 16 chỗ, em khá bực và bất ngờ vì xe tải ko xinhan gì cả, chen rất hùng hổ, nhưng em vẫn đạp thắng để nhường xe tải chui vô. Lúc này đoàn xe chạy chậm, bác kia chen bất ngờ nên khoảng cách giữa xe em và xe tải chỉ còn khoảng 1/2m.

Tưởng thế là xong, ai dè chưa hết, tiếp tục 1 bác xe tải khác bên phải vọt lên, tạt thẳng đầu xe em, em bị bất ngờ hơn pha trước, đánh lái sang trái để né rùi đạp thắng gấp, nhìn wa màn hình camera phụ, thân xe tải cách mũi xe em chắc chừng 10cm, em điên tiết bấm còi inh ỏi, xổ ra 1 tràng "@&$&@$#*%" Nhưng thằng tài xế vẫn chưa dừng ở đó, nó không chỉ muốn vô lane giữa, mà đâm thẳng sang lane trái luôn, mấy bác bên lane trái bị tạt đầu giống em, thắng gấp nhúi nhủi. 2 vc em không hẹn mà gặp, cùng đồng thanh xổ ra "$&@#*^%¥&$@"

Lúc này thì lane bên phải đã trống, em chạy lên 1 chút và hiểu điều gì đã khiến mấy bác xe tải cuống đít lên như thế : 3-4 chú CSGT đang đứng chỉ gậy vô các bác xe tải. Em chỉ điên thằng xe tải kia, chỉ vì trốn CSGT mà coi thường xe xung quanh, suýt gây ra tai nạn, giờ chắc nó đang hí hửng vì trốn wa được tuốt lane trái. Nhưng ông trời có mắt các bác ạ, ko biết có phải nghe tiếng còi em bấm inh ỏi hay ko, mà 1 chú CSGT đang đứng lane phải, bỗng băng wa lane giữa, chỉ thẳng gậy vô thằng xe tải hồi nãy, vc em lại đồng thanh "cho mày chết"

Chú xe tải lại làm đièu ngược lại, từ lên trái tấp vô lane phải, em chạy xe ngang wa, vui mừng hoan hỉ, nói với bà xã 1 cáu "tiếc xe mình không có camera hành trình, ko thì up lên diễn đàn cho ae xem"

Last edited by a moderator:
T
Trancaolong123
Guest
Kinh quá , hên là Bác ko sao

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Mình đang dự định mời mấy bác cùng chung sức hô hào cải thiện nếp sống văn minh văn hoá GT,ít nhất là cánh lái xe,phần vì có ăn học,ít nhất cũng tốt nghiệp mẫu giáo trỡ lên,lại có chí kiên nhẩn,không có ra đường mà nhịn mấy thằng này là nhục,lại đa mưu túc trí nhờ luồng lách né tránh xxx,kiếm ăn mua sửa cho F1...nhưng giờ nhụt chí quá rồi,một con én không làm nổi mùa xuân,nên chắc nhờ đời sau,F1,F2..hic,sức người cí hạn...

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Quan phụ mẫu vừa làm cái văn hóa GT hết 5 chai đấy bác.

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Vậy mà em cứ tưởng bác chủ trốn CSGT suýt bị xe tải hôn chứ ....Ai dè xe tải trốn chứ không phải bác chủ

Hạng D
21/2/12
1.435
8
38
Khổ! Chạy đàng hoàng thì đâu phải trốn tránh công an như vậy.

Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em
Em thấy bài này bác chủ PR về ... tình vợ chồng tâm đầu ý hợp nhìu hơn.

Hạng C
28/2/12
893
2.034
93
HCM city
Khúc này,em cũng bị hoài giống bác chủ!Lane trong cùng là giành cho các xe quẹo phải vào đường Phan huy Ích mà các ông nội chạy thẳng,kể cả xe buýt cũng chen vô hoài,chừng thấy bóng CA thì nháo nhào trốn,quá nguy hiểm!Em thì hay đi lane giữa để từ từ xi nhan phải đi vào đường hỗn hợp qua cầu Tham Lương để rẽ phải vào đường Nguyễn văn Quá nhưng chính vì nhiều lần thót tim vì mấy ông xe trốn CA này nên em chuyển qua đi lane ngoài luôn,qua cầu rồi mới quẹo vào NVQuá!