Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Chào các bác, em mới bị tình trạng này nhưng hiện giờ thì không thấy. Sắp tới em đi xa liên tục nên phải tìm ra bệnh sớm chứ không em sợ nằm đường. Bác nào có kinh nghiệm chia sẽ thêm giùm em.
Tình hình là sau khi đi về Gia Kiệm khoảng 200km thì không có gì bất thường. Em thấy xe dơ quá đem đi rửa rồi mới về nhà. Trên đường về thì thấy nhiệt két nước lên cao gần max, em hoảng hồn nghe theo bác Phước tắt máy lạnh (xe em có lần chết quạt giải nhiệt nhờ bác Phước chạy ra cứu nên bác dặn em trước sau khi sửa quạt) thì nhiệt hạ xuống ngay dưới 50% nhưng sau đó bò lên từ từ mặc dù chưa qua vạch đỏ.
Ngay hôm sau thì không còn hiện tượng này, em cho xe lên Phổ Quang kiểm tra thì cũng không có gì bất thường. Bác Phước lấy nước xịt lên (giả định tình huống rửa xe kaka) thì cũng không thấy gì.
Bác nào có kinh nghiệm bị qua vụ này chia sẽ giùm em để em đem lên bác Phước vô thuốc trước.
Em xin hậu tạ!!!!

Tập Lái
14/4/13
35
18
8
nhatnamjsc.com.vn
Bác thay rơle chỗ vòng bi lốc nhé nó bị chập chờn. Mình khó chịu vì bệnh này mấy tháng... rất khó chịu và mất thời gian, có thể dùng chung của vios nhé. Mình cũng đã thay moto quạt gió mà không được.
Bây giờ xe mình vừa sửa côn và thay dầu cầu dầu số, giờ thì bị ù tai quá khi lên tốc độ 80 không hiểu bị sao bác nào biết tư vấn giúp luôn nhé.

• Like
Reactions: brightsea2001
Hạng B2
9/3/11
257
30
28
Phước 8 móng đi coi dùm em chiếc APV kiểu gì ko biết nữa ,xe chạy 3 năm nay rồi chỉ thay 4 cái vỏ hihihi:3dquaytay::3dchientrung::3dquaytay:

• Like
Reactions: shipping
Hạng D
3/12/07
1.434
2.613
113
e cũng bắt đầu thích apv rồi đó nha....có bác nào chán chua? đổi wagon với e hông?

• Like
Reactions: brightsea2001
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Bác thay rơle chỗ vòng bi lốc nhé nó bị chập chờn. Mình khó chịu vì bệnh này mấy tháng... rất khó chịu và mất thời gian, có thể dùng chung của vios nhé. Mình cũng đã thay moto quạt gió mà không được.
Bây giờ xe mình vừa sửa côn và thay dầu cầu dầu số, giờ thì bị ù tai quá khi lên tốc độ 80 không hiểu bị sao bác nào biết tư vấn giúp luôn nhé.
Bác rãnh tư vấn rõ giùm em nhé. Em làm hết cách rồi mà không hết. Thank bác.