Thảo Luận Suzuki APV

Tập Lái
20/5/07
14
0
0
RE: Suzuki APV

em cũng tính mua 1 em Apv glx nhưng em chưa thấy em này bao giờ cả. Mà mua thì fải đặt tiền trước mà không được xem! vậy Bác nào ở Hà nội mua rồi cho em ngắm em nó 1 cái với! sao mua xe ở ta fức tạp thế không biết :D
Cám ơn các Bác nhiều!

Hạng C
1/3/07
742
7.871
93

Bạn bankt beam (vào menu "hộp thư" ở dòng trên cùng của trang này, sau đó chọn mục "gởi thư riêng") cho các bạn sau longvpc, vomosu, doremon. Các bạn này đang ở Hà Nội anh longvpc và vomosu có GLX còn doremon có GL. Có khi ngoài được "mục sở thị" ra còn được chạy chơi vài vòng nữa ấy chứ! ;)

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Em xin post lại.
Suzuki APV

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/3/07
9
0
0
53

Báo cáo ae tôi đã lấy apv số tđ chạy đc 1 tuần rồi. Xăng có vẻ hơi tốn, nhưng tôi ko để ý nên ko có số cụ thể mức hao xăng. Tuần rồi tôi đã chạy thử được 2000km, vào Quảng Bình, đèo dốc thoải mái, so với số tiền bỏ ra thì đi khá sướng (đầm chắc hơn Innova nhiều), chạy lên 140km/h xe vẫn đầm, chắc là do thân xe nặng. Tôi có cảm giác mấy hôm nay đi đỡ tốn xăng hơn hômmới lấy.
Mua xe hết 320tr, thuế, biển hết hơn 8tr nữa. Lúc tôi mua thì chỉ còn mỗi 1 chiếc số tđ mầu vàng. Nếu ai cũng thích cái tương tự phải chờ đến đầu T7, mà cũng ko cần đặt cọc trước làm gì,bao giờ có thì lấy

Tập Lái
20/5/07
14
0
0

Chúc mừng bác có vợ 2 vừa cao vừa dài :D. bác mua ở đâu thế em cũng muốn mua mà hỏi đâu cung hết

Hạng B2
16/10/06
457
1
16

Su cực bền, chắc. Nhưng cái con APV này, tôi xem đi xem lại, nhìn ngắm ngoài đuờng mãi mà không quyết đuợc vì 2 điểm:

1.Nó giống xe ca thu nhỏ quá! Gia đình có hợp không?

2.Máy đặt ngay duới ghế lái: Sẽ bị nóng hơn nếu so với máy đặt tách ra ở phía truớc như Jolie, Innova... và nhất định bị mùi xăng bốc vào xe (Có thể chưa bị ngay khi xe còn mới).

Có bác nào băn khoăn giống tôi không?

Hạng C
1/3/07
742
7.871
93

Hoàn toàn đồng ý với Khủng Long. Điều đầu tiên cần phải nói là APV không được bắt mắt lắm, nếu không muốn nói là hơi "xấu trai".
Tuy nhiên, riêng đối với tôi, nhu cầu là muốn đưa gia đình đi chơi và mời cả ông bà hoặc gia đình các anh em, nên càng giống xe ca thì càng phù hợp ;) (thật ra, nói về sức chứa đề cả 8 hành khách thấy thoải mái thì hiện nay tôi thấy có lẽ Su APV là lựa chọn phù hợp nhất). Riêng về chuyện máy đặt dưới ghế thì tôi nghĩ nhiều xe cũng có thiết kế như thế này (nhất là các xe chở nhiều khách) ví dụ To - Hiace hay chiếc Asia của anh Thiết... mà cũng thấy đâu có ai than phiền.
Tôi có ít tiền nên đắn đo khi mua xe lắm lắm và cũng tốn quá chừng thời gian lang thang để tìm "chân lý", hiện nay, theo tôi nghĩ chiếc xe 8 chỗ sử dụng thông thường thì APV là rất đáng để quan tâm so với số tiền bằng chừng này.

Hạng B1
12/4/07
70
0
0

Bác nói đúng quá. Tôi dùng xe APV cho văn phòng và gia đình thấy quá phù hợp. Tầm tiền như vậy thì tôi thấy ở ta bây giờ không có chú nào hay hơn APV đâu.

Hạng B1
12/4/07
70
0
0

Tôi vừa dán phim chống nóng Llumar toàn xe trông giống hệt con xe đen mà bác lovecars post ở trên còn đang kiếm bộ larang như thế nữa, bác nào biết bán ở đâu thì báo cho tôi giúp nhé. Trông con xe đen đó phê lòi.