Hạng B1
4/9/07
57
0
0
RE: Suzuki EPICURO & AVENIS (Những điểm cần biết)

con ốc chân máy nằm chỗ nào vậy Bro ... cho cái hình Em rõ được không ... tại vì chưa từng đụng đến EPI nên còn khờ lém ...

Thanks,

T
TamPhan
Guest

Các bác giúp em tí:
Em cũng mê em Epi và Aven lắm lắm,và em cũng đang tìm 1 con đây! Các bác giúp em xem xe được không? (vì em còn gà lắm).
Em có 1 vài thắc mắc:
1. Em nghe nói Aven là hàng Nhật,còn Epi là hàng Indo??? (Aven tốt hơn Epi)
2. Lại có người bảo Aven là của Yamaha còn Epi của Suzuki??? (cái này em ko tin nhưng thấy họ quả quyết lắm nên.... các bác đừng chửi em ngu nhé:))

Em thật sự đang rất cần mua 1 con xe cũ nhưng không biết nên mua Aven hay Epi nữa (em thì thích Aven hơn vì nó là hàng Nhật) nhưng Aven giờ mua xe ngon chắc không còn nữa vì đời đã cũ lắm rùi. Nếu mua Epi thì nên mua đầu bự hay đầu nhỏ???
Giá cả thì dưới 30tr là em có khả năng hết nhưng vấn đề là tìm được xe tốt,thật lòng mong được sự giúp đỡ của các bác....
Cám ơn các bác nhiều ạ

Hạng B2
4/9/07
205
3
0
53

Chào bác Tam Phan
Em xin phép có ý kiến và trả lời thắc mắt của bác

1. Epi và Aven là của Suzuki, Em nào cũng made in Japan cả
(Nếu ai nói vơi bác SHi 125/150cc là của SYM sản xuất tại Đài Loan bác nghỉ sao)

2. Epi xuất khẩu san CHâu Âu nên cũng theo tiêu chuẩn Châu Âu

3. Tiêu chuẩn của Châu Âu thi không thể nào mà kém được cả nên giá cũng sẽ khác

4. Bác mê Em này mà không chịu tìm hiểu gì hết thật là...............
(Từ đầu Topic đã nói cả rồi Sao bác không chịu đọc)

Last edited by a moderator:
T
TamPhan
Guest

@Red Epi:
Cám ơn bác rất nhiều,em thật sự rất rất mê em nó nhưng chưa có dk để tìm hiểu em nó thật kỹ,mong được sự hướng dẫn của bác!
Đã nhiều lần em tính mua em nó (vì rất mê cái kiểu dáng) nhưng khi bàn với bạn bè thì:
1. Thôi xe đấy hao xăng như quỉ,mua làm gì?
2. Xe đấy mà bệnh iờ1 cái là toàn nan y không đấy nhé!
Em thì không có dk tự mua xe (chỉ đợi vào sự ủng hộ của các vị bô lão ở nhà) nên phải thuyết phục dữ lắm mới được mua. Mà nói papa mua Aven hay Epi thì papa không chịu (vì nhà đã có con PSi nên papa ko chịu mua thêm) mà đổi PSi lấy Epi thì....:)
Bây giờ thì em đã có cơ hội để cưới em Epi rùi,hehe.... Em đã quyết định sẽ tìm mua Epi đầu bự để gia nhập hội Epi với các bác. Bác giúp em chuyện xem xe được không ah? Cám ơn bác nhìu...

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Vì xe này rất kén người sử dụng nên nếu bác yêu em ấy, bác phải chăm sóc em nó tương đối kỹ. Đặc biệt nên tìm hiểu về em nó trên OS để có nền kiến thức chắc chắn, không bị thợ thầy vẽ vời khi bảo dưỡng.

Với lại em thấy bác có điều kiện đấy chứ....Ra ngoài mua con mới keng đi, khỏi lăn tăn vụ thợ thầy xem xe chi cho mệt....:)

Chừng nào cưới em nó xong, Ae mình offline phát nhỉ. Vừa cho hội OS 8x, vừa hội Epi....:D:D.

Ngoài đường em thấy nhiều bác chạy Epi/Aven lắm nhưng đâu biết mấy bác ấy có trên OS này hay ko ! nên em làm ngơ luôn......:D

T
TamPhan
Guest

Bây giờ kiếm xe mới đâu ra hở các bác??? Mà nghe nói cũng không dưới 3k. Bỏ trên 45tr ra mua 1 em mà mình chỉ mê cái kiểu,còn model thì đã hơi lõi thời rùi,lại còn ăn xăng nhiều nữa.....em thấy không hay lắm!
Thui số em chắc chỉ được đi Epi cũ thui. Bác nào biết ở đâu có xe ngon thì hú em với nhá!
Cám ơn các bác nhiều

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Trích đoạn: thonc

con ốc chân máy nằm chỗ nào vậy Bro ... cho cái hình Em rõ được không ... tại vì chưa từng đụng đến EPI nên còn khờ lém ...

Thanks,
Cái máy treo nhờ 1 cốt ngang. Con ốc siết 2 bên cốt này là nó đó bác. Em không có xe này nên k chụp hình cho bác xem được,hì..sorry. Nó mà có dấu mở,hoặc xi lại rồi thì xe này không nên mua.

Bây giờ xe mới có loại UC. Kiểu dáng y chang EPIC và AVEN. Giá thì em không rõ,lâu rồi em không tham khảo.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
26/7/07
16
3
0
53

Trích đoạn: MitsubishiJolieSS

Vì xe này rất kén người sử dụng nên nếu bác yêu em ấy, bác phải chăm sóc em nó tương đối kỹ. Đặc biệt nên tìm hiểu về em nó trên OS để có nền kiến thức chắc chắn, không bị thợ thầy vẽ vời khi bảo dưỡng.

Với lại em thấy bác có điều kiện đấy chứ....Ra ngoài mua con mới keng đi, khỏi lăn tăn vụ thợ thầy xem xe chi cho mệt....:)

Chừng nào cưới em nó xong, Ae mình offline phát nhỉ. Vừa cho hội OS 8x, vừa hội Epi....:D:D.

Ngoài đường em thấy nhiều bác chạy Epi/Aven lắm nhưng đâu biết mấy bác ấy có trên OS này hay ko ! nên em làm ngơ luôn......:D
Chào bác Mitsu,
Epi có xe mới rồi hả bác? ôi vậy thì mau mua một em để nhập hội mới được.Dạo này nghe các bác bàn luận và lòng đam mê trỗi dây, em sẽ làm một chiếc. Bác cho em biết xe mới giá bao nhiêu vậy? mua ở đâu? cám ơn bác nhiều.

Hạng B2
4/9/07
205
3
0
53

Đây là giá Em mới update được từ trang Web Của Châu âu
Và 1 chút so sánh về thông số và giá của một vài lọai
Khi về đến VN thì sẽ ++$$$$$$(Các bác biết rùi đấy) Đúng 100%

Đây là con Suzuki UC model 2003 (Epicuro)
Suzuki EPICURO & AVENIS (Những điểm cần biết)

Đây là con SH 125

Còn đây con Dylan 125

Đây là Em..... Chắc về Việt Nam nên em này đổi tên mới là LX125

Update từ:
Honda http://planetscoots.online.fr/showroom/index_marques/50_125/honda.htm
Suzuki http://planetscoots.online.fr/showroom/index_marques/50_125/suzuki.htm

Tập Lái
15/9/07
2
0
0

Chào các bác. Em là lính mới - mong được các bác chiếu cố- em xin có mấy lời bày tỏ cùng các bác.
Em thật sự đam mê Aven - và cũng đã đau lòng tìm kiếm một em xe để có thể chính thức tham gia cùng các Bác. Nhưng thật sự, theo Em tìm hiểu, trên thị trường bây giờ không có Aven va Epi mới đâu các bác ạ, Suzuki cũng không sản xuất desig này nữa (có đời sau là Bugman 125,200, 400,650 thôi - loại này theo Em đánh giá là chất lượng ok hơn (có lẽ khắc phục được những điểm yếu của dòng Aven và Epi) nhưng kiểu dáng thì không thể manly bằng, thích hợp với trung niên hơn); và dòng sau nữa là Sixteen 125, 150 hai thắng đĩa (desig này có dáng hơi giống SH,PS - và chưa có giá chính thức cũng như chưa thấy đơn vị nào nhập về) - Bác nào ở trên nói là có loại UC ..- chính là Api và Aven đấy - thông tin trên trang web đó là thông tin cũ Bác ạ.
( Ở đây em không nói đến mấy desig hạng dưới của Su như Amity và Hayate ...)
Mặc dù nghe và thấy quá nhiều điểm yếu của dòng Aven, nhưng với lòng yêu thích nó và dòng Su quá (từ khi biết đi xe em chỉ đi mấy đời Viva), Em đã lang thang tìm hiểu rất nhiều; nhung có lẽ là em không co duyên cặp với em nó được các Bác ạ
vì bây giờ không có xe mới, mà xe cũ thì theo em hiếm có cơ may gặp đwợc em nào có thể đủ điều kiện để "kết hôn" - Em ở Hà nội, theo em tìm hiểu thì chỉ có Aven từ đời biển R,S trở đi thì còn ok (mà với giá xe thấp thế - chẳng ai bán làm gì), còn những dời sâu hơn, em thấy ngày nào chả có con biển L,M, N bổ be bét ở cái của hàng đối diện chợ xe dịch vọng ấy.Hic

Em cho rằng nếu Su mà tiếp đầu tư một desig giống như Aven/Epi mà khắc phục được những nhược điểm (hệ thống điện, hệ thống làm mát..., cơ chế phun xăng cải tiến để ít hao nhiên liệu hơn) thì chắc chắn sẽ nhận được sự đón nhận nhiệt liệt và thu được thành công lớn (em chắc chắn k ai có thể phủ nhận vẻ cool, manly và đặc biệt của nó - hơn hẳn mấy dòng SH,PS của Honda (em thấy nó thế nào ấy - trừ Dylan thì cũng được. Xin lỗi mấy bác dùng xe Honda).
Em xin có mấy lời bày tỏ như trên. Kính mong các Bác đùng trách giận em, đùng cho em nhiều lời nhé.