Hạng B2
8/7/16
187
255
63
40
Ngôn ngữ thiết kế Suzuki không dành cho người thích option. Với em thì thắng đùm & bánh nhỏ tiết kiệm rất nhiều chi phí bảo dưỡng.
Riêng cái thắng thì con vitara & van đều bị khó chịu cái thắng phải nhấp 2 lần mới ăn. Trong khi đùm toyota ăn rất ngọt
Vậy nếu giá đó mà bác lên đủ Option thì chi phí là bao nhiêu?
Quan trọng là Su cắt hết Option mà giá còn cao, vỏ mỏng, dàn nhựa bàn thờ nhìn rẻ tiền và đặt biệt 4 bánh nhỏ mà thắng đùm đi đường dài nguy hiểm.

Hạng B1
3/9/14
55
6
8
28
Chạm ước mơ có xe hơi với giá dưới 600 chai cũng đáng để nghĩ, nhưng với hộp số 4 cấp 1.4 của con Ertiga này không biết vận hành thực tế như thế nào, em đang lo vấn đề khi đi cao tốc hoặc chở đủ tải ( đi gia đình 5-6 người với quãng đường xa )

• Like
Reactions: nhubach1977
Hạng B2
10/8/06
244
57
28
33
google.com.vn
Vậy nếu giá đó mà bác lên đủ Option thì chi phí là bao nhiêu?
Quan trọng là Su cắt hết Option mà giá còn cao, vỏ mỏng, dàn nhựa bàn thờ nhìn rẻ tiền và đặt biệt 4 bánh nhỏ mà thắng đùm đi đường dài nguy hiểm.
Về option thì bác hỏi hội Su sẽ rành hơn. Vì em chỉ coi chiếc xe là phương tiện đi làm, không có nhu cầu độ chế. Đến đồng sơn em còn không muốn làm nữa mà
Đối với em, chi phí nuôi xe & dịch vụ bảo dưỡng của HÃNG là 2 yếu tố quan trọng nhất. Em chỉ cần biết service hãng nhanh gọn lẹ, phụ tùng luôn có sẵn để còn lấy xe đi làm.

Vụ bánh & thắng chắc tuỳ sở thích mỗi người , chứ cỡ Morning em ôm đi Đà Nẵng cũng được . An toàn là do mình & do số phận đưa đẩy....

Hạng B2
8/7/16
187
255
63
40
Về option thì bác hỏi hội Su sẽ rành hơn. Vì em chỉ coi chiếc xe là phương tiện đi làm, không có nhu cầu độ chế. Đến đồng sơn em còn không muốn làm nữa mà
Đối với em, chi phí nuôi xe & dịch vụ bảo dưỡng của HÃNG là 2 yếu tố quan trọng nhất. Em chỉ cần biết service hãng nhanh gọn lẹ, phụ tùng luôn có sẵn để còn lấy xe đi làm.

Vụ bánh & thắng chắc tuỳ sở thích mỗi người , chứ cỡ Morning em ôm đi Đà Nẵng cũng được . An toàn là do mình & do số phận đưa đẩy....
Mỗi người sở thích, quan điểm khác nhau, em không phải dìm hàng em nó, em vừa rồi cũng tính cưới em nó nhưng khi xem xong thì giá em nó đưa ra cao hơn giá trị thực quá nhiều nên em rút:D

Hạng B1
2/9/14
69
10
8
38
Mỗi người sở thích, quan điểm khác nhau, em không phải dìm hàng em nó, em vừa rồi cũng tính cưới em nó nhưng khi xem xong thì giá em nó đưa ra cao hơn giá trị thực quá nhiều nên em rút:D

Nhà bác đông thành viên không ạ? Hiện tại bác chấm con nào rồi ? Đối với giá gốc của em nó thì em cũng phân vân nhưng đang dịp giảm 90 chai nên em phải suy nghĩ lại. Thật ra xe đi dc 7 người thì tầm giá này cũng không nhiều, chỉ yêu cầu bền bỉ, tiết kiệm xăng, không gian bên trong thoáng để gia đình đi chung là ổn với em

Hạng B2
8/7/16
187
255
63
40
Nhà bác đông thành viên không ạ? Hiện tại bác chấm con nào rồi ? Đối với giá gốc của em nó thì em cũng phân vân nhưng đang dịp giảm 90 chai nên em phải suy nghĩ lại. Thật ra xe đi dc 7 người thì tầm giá này cũng không nhiều, chỉ yêu cầu bền bỉ, tiết kiệm xăng, không gian bên trong thoáng để gia đình đi chung là ổn với em
Thật với bác lúc đầu e cũng xem các bình luận, đánh giá xe về em Artiga + với vk e cũng thik xe gầm cao nên e nghĩ là sẽ cưới em nó làm vợ 2, xem xong em thấy oải quá cũng nghía sang thử em Cias thì thấy cũng ko hơn, nên em quyết định đầu tháng cưới em Cruze LTZ.
Nếu bác cần 7 chỗ thì có thể xem thử Orlando, ông anh ruột em đang chạy chiếc đó thấy ngon phết, xe cứng cáp, do xác nặng nên nó ăn xăng nhiều hơn nhưng hơn 2l/100km thì ko đáng, đi xe cứng cáp vẫn thấy ăn tâm hơn.

Tập Lái
24/2/17
41
42
18
42
Orlando số sàn ra giấy tờ lăn bánh hiện tại là khoảng 733tr (đã bao gồm bảo hiểm vật chất 10tr)
Ertiga 2017 chỉ có số tự động ra giấy tờ lăn bánh là khoảng 638tr (đã bao gồm bảo hiểm vật chất 10tr)
Chênh lệch nhau Orlando - Ertiga = 95tr
Với 95tr bạn có thể bổ sung thêm nhiều option cho Ertiga hoặc có thể để làm được nhiều việc khác.
Với mức giá 638tr thì không thể kiếm được xe nào tốt hơn Ertiga đâu.
Xe 7 chỗ mức giá 600-700tr chủ yếu mua để xe phục vụ nhu cầu của gia đình. Chứ mua để mục đích thể hiện đẳng cấp hay sang chảnh thì phải xe từ 1 tỷ trở lên :)