Tập Lái
2/9/14
21
7
3
37
Cảm ơn bác, cơ bản là phù hợp nhu cầu bản thân và liệu cơm gắp mắm cho túi tiền kèm hiệu năng sử dụng cho cả gia đình khi cần thiết. Con ertiga cảm nhận thì nội thất đơn giản vừa đủ, em thử băng 2 ngồi rất thoải mái, băng 3 mấy ku nhà em ngồi hợp hơn người lớn.

Cũng định chờ sang 2018 cho giảm tí mà ngâm cứu kỹ là cũng thế thôi, đợt này giảm hơn 90 củ thôi chờ mợ nhà duyệt chi.

Trong tầm này thì chỉ có con Ertiga theo thớt của bác, con Innova và Kia Rondo. Bác cứ phân tích giá bán với trang bị của từng con mà chọn. Đang phân tích trên tiêu chí giá rẻ mà đáp ứng đủ nhu cầu sử dụng, giảm giá khủng 90 triệu thì đợi đến 2018 cũng không giảm hơn được nữa.

Còn bác có nhiều tiền hơn thì chả có việc gì phải ngĩ, cứ Bim với Mer mà chiến

Tập Lái
2/9/14
21
7
3
37
Rondo + Orlando là 5+2 đó bác.

Giá bán con Rondo hơi cao với lai em không biết khả năng giữ giá của nó ra sao. Thị trườn trong nước của mình nói về giữ giá thì đúng là thằng Toyota vẫn không có đối thủ

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
y như lúc em đi vĩnh hy 5 ngừoi kèm hành lý , leo mấy con dốc mà phải tắt máy lạnh bò bò cũng vui. Phải chi nhà Su cho en Ertiga lên 1.8 thì ngon lành với giá khuyến mãi kiểu này em chiến luôn
máy 1.8 nó khác máy 1.4, lên được thêm mấy Hp nữa thì quả là ngon choét cho giới bình dân muốn đi 7c

Hạng B1
2/9/14
69
10
8
38
Trong tầm này thì chỉ có con Ertiga theo thớt của bác, con Innova và Kia Rondo. Bác cứ phân tích giá bán với trang bị của từng con mà chọn. Đang phân tích trên tiêu chí giá rẻ mà đáp ứng đủ nhu cầu sử dụng, giảm giá khủng 90 triệu thì đợi đến 2018 cũng không giảm hơn được nữa.

Còn bác có nhiều tiền hơn thì chả có việc gì phải ngĩ, cứ Bim với Mer mà chiến
Tại thời điểm hiện tại thì giá xe và thương hiệu của Nhật thấy là ok hết rồi, nhưng cái cuối cùng là dịch vụ sau mua hàng của Suzuki tại Việt Nam đã chuẩn hơn chưa, em thấy nhiều anh em vẫn còn các complant về vấn đề này.

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Orlando số sàn ra giấy tờ lăn bánh hiện tại là khoảng 733tr (đã bao gồm bảo hiểm vật chất 10tr)
Ertiga 2017 chỉ có số tự động ra giấy tờ lăn bánh là khoảng 638tr (đã bao gồm bảo hiểm vật chất 10tr)
Chênh lệch nhau Orlando - Ertiga = 95tr
Với 95tr bạn có thể bổ sung thêm nhiều option cho Ertiga hoặc có thể để làm được nhiều việc khác.
Với mức giá 638tr thì không thể kiếm được xe nào tốt hơn Ertiga đâu.
Xe 7 chỗ mức giá 600-700tr chủ yếu mua để xe phục vụ nhu cầu của gia đình. Chứ mua để mục đích thể hiện đẳng cấp hay sang chảnh thì phải xe từ 1 tỷ trở lên :)
Bác đừng nhầm lẫn giữa option và phụ kiện đồ chơi nhé. Thường thì hãng xe nó không cho chế thêm option đâu. Ví như xe không có ABS bác thử vô hãng yêu cầu độ lên ABS xem có làm đc ko nhé.

Hạng B1
2/9/14
69
10
8
38
Bác đừng nhầm lẫn giữa option và phụ kiện đồ chơi nhé. Thường thì hãng xe nó không cho chế thêm option đâu. Ví như xe không có ABS bác thử vô hãng yêu cầu độ lên ABS xem có làm đc ko nhé.

Ý bác ấy chắc là các option về nội thất xe, dàn giải trí...tóm lại là dọn kiểng để con xe nhìn có vẻ đáng tièn hơn, phục vụ nghe nhìn thôi. Chứ về hiệu năng máy móc thì ở tầm tiền nào nhà sản xuát đã tính toán hết rồi. độ thêm nữa thì thôi dung tiền ấy đi mua con xe có sẵn các option mình muốn

Hạng B1
3/9/14
55
6
8
28
Ráng chờ 2018 để có thêm nhiều lựa chọn các hãng xe, còn giá con này thì tầm 550tr lăn bánh thui

Chờ 2038 cũng thế thôi ạ, việt nam mình khổ lắm nhưng mua xe đắt không ngán ai.
[BCOLOR=#fcfcff]
giá xe tương đối phù hợp cho thời điểm hiện nay ! thích hợp cho các gia đình nhỏ di chuyển trong thành phố hay các chuyến dạ ngoại phạm vi ngắn .
[/BCOLOR]
[BCOLOR=#fcfcff]
Giá 549 triệu sau giảm, lăn bánh thì cộng thêm nữa bác ạ.
[/BCOLOR]
[BCOLOR=#fcfcff]
Máy 1.4L di chuyển đèo dốc khi Full chỗ cũng rất đáng lo ngại nhưng đi đường trường lo gì
[/BCOLOR]

Hạng B1
2/9/14
69
10
8
38
Chờ 2038 cũng thế thôi ạ, việt nam mình khổ lắm nhưng mua xe đắt không ngán ai.

giá xe tương đối phù hợp cho thời điểm hiện nay ! thích hợp cho các gia đình nhỏ di chuyển trong thành phố hay các chuyến dạ ngoại phạm vi ngắn .

Giá 549 triệu sau giảm, lăn bánh thì cộng thêm nữa bác ạ.

Máy 1.4L di chuyển đèo dốc khi Full chỗ cũng rất đáng lo ngại nhưng đi đường trường lo gì

Nếu xét di đường dài thì các xe như innova hay fortuner cung không hè dê chịu nếu như ngồi ơ in trí băng sau. Theo em nghi bất cứ xe nào full chỗ cũng phải chấp nhận để ít đồ lại và tốn nhiều nhiên liệu hơn

Hạng B1
5/4/15
59
10
8
39
Em thấy có con Honda mobilio có vẻ giống giống con Ertiga này. Không biết giá có chênh nhiều không?

Hạng B1
15/8/14
58
13
8
34
Em thấy có con Honda mobilio có vẻ giống giống con Ertiga này. Không biết giá có chênh nhiều không?

Honda Mobilio thì nhìn tổng thể cũng vậy, sẽ có 2 phiên bản sử dụng động cơ xăng và động cơ diesel, phù hợp với nhiều đối tượng người tiêu dùng khác nhau. Phiên bản sử dụng động cơ xăng 1.5 lít i-VTEC cũng có thể coi như tương đồng 1.4 của Su

Tuy nhiên con mobilio nhìn giốnh xe hatback và ko phổ biến lắm