Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Chào các bác!
Đến hẹn lại lên. Năm nay cũng là năm thứ 4 SuFC tổ chức chương trình nấu bánh chưng truyền thống kết hợp tất niên tổng kết 1 năm hoạt động đầy sôi động của chi hội Suzuki FC.
Theo thông tin của kênh truyền hình thực tế SuFCTV với gameshow Chung Tiền này thì qua khảo sát 100 thành viên là 99 người ủng hộ chương trình đầy ý nghĩa nhân văn này, 1 người còn lại xúc động quá kg nói nên lời nên cho qua :D.
Năm nay chương trình có sự thay đổi về địa điểm tổ chức như sau:
Thời gian tổ chức: Ngày thứ 7 30/01/2016 nhằm ngày 21/12 âm lịch.
Địa điểm tổ chức: Nhà bác Quang nick GV, đường số 8, khu dân cư Chánh Nghĩa, TP Thủ Dầu Một, Tỉnh Bình Dương (em sẽ up bản đồ lên sau).
Nội dung chương trình:
BTC sẽ chuẩn bị đầy đủ nguyên vật liệu, dụng cụ để gói bánh cho các bác từ trước.
Bắt đầu từ 13h ngày 30/01 các bác cùng gia đình sẽ tập trung tại nhà bác Quang và sẽ trổ tài gói bánh chưng tết.
Với các bác cũ thì đã có kinh nghiệm qua các mùa trước. Riêng các bác mới sẽ có nghệ nhân LÉP đứng ra hướng dẫn và truyền nghề hết sức nhiệt tình.
Các bác có thể gói theo sở thích của mình với việc đánh dấu hoặc làm ký hiệu nick gì đó là tuỳ. Bánh sau khi đc nấu chín các bác có thể nhận ngay thành quả của mình để chưng tết.
Đây cũng là dịp để các gia đình cho F1 của mình đc trải nghiệm việc gói bánh và ý nghĩa của tục gói bánh chưng ngày tết truyền thống dân tộc mà đa số các cháu chỉ biết qua sách báo.
Thời gian gói bánh cố gắng đến trước 18h phải xong để còn kịp lên bếp cho đúng giờ và bước vào buổi tiệc tất niên cuối năm của chi hội.
Dự kiến đến 23h59' cùng ngày sẽ vớt bánh và cùng chia sẻ thành quả.
Kinh phí tham dự:
1. Nguyên vật liệu sẽ tổng hợp và chia đều giá thành theo số lượng bánh gói đc ai lấy bánh sẽ thanh toán lại cho BTC.
2. Phí tham dự tiệc tất niên 300k/bác. Trẻ em trên 10 tuổi đóng 50% phí người lớn.
Các bác vui lòng đăng ký tham dự để BTC còn thống kê đặt suất ăn cho đủ.
Thời gian đăng ký tham dự đến trước ngày 27/01 nhé các bác.
Cần thêm thông tin gì các bác cứ hỏi trên đây hoặc trên page facebook của chi hội.
https://www.facebook.com/groups/380093155451150/
Rất mong sự có mặt của các bác cho dịp off cuối cùng của năm âm lịch 2015 này.
Ps: Chổ đậu xe thoải mái, chổ nghỉ đêm có khách sạn gần đó.

Hạng D
18/10/10
1.263
346
83
Chúc mừng năm mới các bác.
Em đăng ký 1 cặp bánh chưng.
(khi gói em sẽ làm ký hiệu , em sẽ cho nhiều nhân , nhiều thịt, mập thiệt mập, chắc thành bánh ú quá :)

Hạng D
13/11/11
2.241
725
113
Sài Gòn
Em đăng ký 1 cặp
Thành phần tham dự: 2L+1N (7 tuổi )
Phần ngủ thì em đã chuẩn bị 2 cái võng, qua lề đường đối diện nhà bác GV nằm là chắc ăn. :)

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Trước giờ anh em quen việc nấu ở tp và sau khi xong tiệc về luôn. Năm nay đi xa tý nhưng em tin không khí sẽ ấm cúng hơn vì tận hưởng chút hương vị đồng cỏ nội. Nói đùa thôi chứ xong tiệc thì cùng í ới bộ đàm để về TP lại chắc cũng vui. Ai muốn vui thêm thì cứ ở lại bình thường. Em thì chắc về vì sáng hôm sau F1 đi học thêm sớm.