Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com
RE: FX 125, Những Điều Cần Biết !

vậy hã bác, thanks bác phát :D mà em thấy nó cứ dư dư ... mà mà xe bác tay côn có cứng ko bác ? và có bị dư dây ko ? tay côn xe em bóp 1 đoạn rồi cái dây mới động đậy [&:]
à cho em hỏi thêm, cái bình điện xe em nó tèo rồi ... thay bình mới bao nhiêu bác ? và thay loại nào , ở đâu ạ? mong bác Vịt chỉ giáo !
@@@: em vừa ra vít thử, đúng là hết ngợp rồi :D ... à mà bác có thấy là pô zin nghe nó có vử như hơi bí, ko thoát ko bác ? với lại em muốn hỏi 1 điều nữa là xe em cam đã bị khua rồi, bây giờ trị ra sao cho nó êm ái đây bác ? thay trục hay vá hay là độ vòng bi trục ạ ?

Last edited by a moderator:
tta
Hạng B1
21/9/07
82
18
8

oh hội fx...
mình cũng đang chạy con màu đỏ tươi đời 2001,đã chinh chiến 50.000km,bây giờ cất kho,xe rẻ quá bán k0 bao nhiêu tiền nên để gara lâu lâu chạy chơi. Nói chung khoái nó từ lúc sinh viên, khi ra trường kiếm được tiền mua liền, và cảm giác rất khoái, tuy nhiên càng lớn tuổi chạy càng thấy không hợp vì yên em nó bé quá ngồi lâu đau đít, đặc biệt khi chở thêm thằng nhóc và bà xã chạy rất mệt,kẹt xe càng mệt hơn. Xe mình may mắn là giữ kỹ nên máy móc tới giờ vẫn em ru. Khoảng 1-2 tuần lấy ra chạy thì phải đạp 20 phát mới nổ...bình acquy khô chắc cũng vì k0 nạp điện nên đang hấp hối. Tóm lại chỉ khi cuối tuần rảnh rỗi có việc xa xa thì mang e nó ra tìm lại cảm giác thời trai trẻ...xe uống khoảng 35-40km/lít.sên nhông dĩa khoảng 18 tháng thay 1 lần, nhớt chạy 2000km thay 1 bình, đèn xe chạy ban đêm là tối hù, tiếng pô nghe hơi rất hay_kết vụ này nhất.

Hạng B1
22/2/06
60
0
0

Trích đoạn: incotech

Nó chạy buồn buồn tắt máy, chả hiểu luôn [8|]. Đem thợ sửa thay IC, kiểm tra thay từa lưa tốn mất 3 chai cũng không xong :(. Ngày xưa đi công trình em cưỡi em này hoài, xe em đời 99 màu đỏ tươi. Nó hành quá em mới bán chứ chạy 2 bánh em này sướng lắm đới. Mà hạ máy xuống ráp lại nó kêu hơn máy xát gạo nữa [&:]
Nó xài bình da bơm nên lâu lâu thông nó 1 chút nếu không nó không chịu chạy Pác ah.
Pác nói đúng,FX tìm không đúng thấy khi bung máy ra rồi ráp vào nó kêu inh tai lắm :)

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com

xe em cũng 2001, màu đỏ tươi vật em vàng cam < em vừa lột tem rồi, nhìn sexy hẵn :D > ... xe em cam gõ ác quá ! có cách nào trị bệnh này ko các bác >? chỉ giáo hộ em với !

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com

http://www.bikervietnam.com.vn/bfrm/showthread.php?t=26089 >>> các bác xem cái bài viết này thử xem thế nào ...

Tập Lái
3/11/06
18
0
0

FX125 rớt giá ghê luôn. Đi thì sướng, sửa + mua đồ thay thì đắt lòi, Đưa cho mấy ông thợ ko chuyên trị bệnh cho nó coi như toi đời, ôm cục nợ vào thân. Xe em mới chữa bệnh xong. Đang đi tự nhiên tắt máy, mất lửa dek biết vì lý do gì để một lúc lại chạy như điên. Mấy chú thợ chuẩn đoán hư IC, tư vấn bảo thay hoặc chế qua sd IC Future. May mà em được các bác tu vấn, kiểm tra lại điện, làm lại bo-bin sườn. Mấy ngày nay chạy ko thấy vấn đề gì, Hy vọng ổn.
Ơh mà sao xe các bác hao xăng thế nhỉ. Xe em làm lại dàn hơi ở tiệm Hiền đường Nguyễn Hữu Cảnh (1t2 :mad:đắt lòi) cách đây 2 năm. Vậy mà trung bình cũng 50 km/lit :D. Đồng hồ báo xăng, Meter tất tần tật đều ngon lành cành đào, Nhưng ghét nhất là đi ban đêm. Đèn pha tù mù như cái đèn dầu [&o]

Hạng B2
7/3/08
275
0
0

Làm con Pô DBS đi , cho nó xã hết tiếng gầm gừ ra luôn . . . Khỏi bị hãm , Pô Zin là Pô đã hãm thanh lại rồi mừh lại , y chang Pô VIVA ấy nhỉ . . . Làm quả Pô DBS xã cho đã đi Bác ơi . . . :D

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com

FX thì có con nào đi đêm mà " sáng " đâu bác, ớn cái đèn ... em còn tính làm quà xenon vào nữa đới :D xe em ngoài cam gõ như xe tăng ra thì chả bj tắt máy, xăng cũng chả hao mấy ... cụm đồng hồ die sạch từ cái " cánh trái " báo số, báo đèn còn xài được :D mà công tắc đèn cũng hay, có fa thôi, ko có cốt < mà có khi dó cốt íu quá nên ko thấy > :D:D:D

Hạng B1
29/1/07
70
1
0

Ô hay web otô mà nhiều bác đi FX nhỉ, em cũng có mà những 2 cái, cái này làm phụ tùng cho cái kia và thỉnh thoảng mới đi nhưng e thấy phổ biến những bệnh sau:
- Sườn xe hay bị nứt chỗ hàn chân chống chính và khung.
- Phần phát điện máy ngâm dầu cũng dễ bị trục trặc.
- Bình xăng con kém.
- Để xe lâu không đi rất khó nổ chắc cũng do bình xăng con.
- Máy kêu thì không cách gì chỉnh được.
- Pha quá tối.
- Có cái gì đó thợ kêu là khóa xăng tự động hư cũng không mua được.

Còn lại thì rất tốt để có cảm giác của tuổi trẻ:)

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com

nhiu đó thôi là thấy mệt mỏi và tốn kém rồi đó bác ... đúng là để đổi cái shươgs thì có nhìu cái khổ, nhỉ :D