Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Cái Thủ Thiêm Garden chỗ Liên Phường là NOXH hay sao mà giá thấp vậy? So với mặt bằng khu đó thì giá dự án này thấp hơn hẳn. Nó chỉ tương đương Sky9, Ehomes.

• Like
Reactions: Namlunlun
Hạng B1
4/10/18
78
46
18
36
Thủ Thiêm Garden giá vẫn okie. Nếu đi làm trong Q3 đi cao tốc ra Mai Chí Thọ vô khoảng 30p. Không kẹt xe. Bên khu đó có các dự án bác tham khảo thử. Thủ Thiêm Garden khoảng 1.9 tỷ 2pn, Sky 9 khoảng 1.7 tỷ, Flora Anh Đào cũng tầm 1.8 hay 1.9 tỷ. EhomeS là nhà ở XH thì còn rẻ hơn nữa. Thuận tiện đi làm hơn so với tất cả phương án bác nêu trên.

Tập Lái
5/4/20
3
0
0
28
Cám ơn các anh, chị. Hiện có lẽ trong các phương án trên em đã loại Vin và Topaz ra rồi, vì em có đọc một số review không được tốt lắm và cũng thấy khá mạo hiểm.
À hiện em đi làm quận Bình Thạnh. Tô Ký nghe mọi người bảo và nhìn đoạn đường đi thì em nghĩ chắc cũng không nên mua. Và hôm qua em có xem thêm căn hộ Thủ Thiêm Garden, có anh chị nào có thông tin không ạ?
Nếu c làm ở bình thạnh thì có thể mua ở quận 2, đi lại thuận tiện, ko qá xa, đường ko bị kẹt xe, và quan trọng đây là khu vực cực kỳ tiềm năng. Dù chị có ý định mua để ở thì cũng nên hướng theo mục đích sinh lời giá trị tài sản. Những dự án có quá nhiều căn hộ sẽ tạo khó khăn khi chị có ý định chuyển nhượng lại, hoặc nếu bán lại thì ko sinh lời, thậm chí là lỗ. Giờ nếu c mua 1 dự án đang bàn giao hoặc đã bàn giao thì sẽ bị bán chênh hơn giá gốc, mua vậy tốn tiền lắm ạ. E nghĩ c nên mua những dự án đang mở bán sơ cấp, để chị có thể tận dụng ngân hàng hỗ trợ vốn, tiền đầu tư ban đầu cũng ko quá nặng, tầm 30% giá trị căn hộ thôi, mình ko có bị thúc ép trả nợ gấp, và dĩ nhiên nó sẽ có lời nữa ạ. Chị có thể nghiên cứu thêm về dự án CitiGrand của Kiến Á nhé. Cần tư vấn thêm thì nhắn em, em hỗ trợ tư vấn thị trường cho chị.

Hiện tại em đang cần mua căn hộ dễ di chuyển vào trung tâm để 3 mẹ con ở và làm việc. Tài chính em đang có 1 tỉ. Vì chưa mua căn hộ và vay ngân hàng bao giờ nên hoàn toàn bỡ ngỡ ý. Hiện em có các lựa chọn như sau:
  • Mua NOXH Topaz home 2 ở quận 9 ( sẽ không cần phải vay, bây giờ chỉ đóng mức dưới 1 tỉ) đến lúc nhận nhà em để dành thêm để nhận. Nhưng vì pháp lí của loại NOXH em không rành và đọc phốt về Topaz cũng nhiều quá.
  • Mua Vinhome quận 9, sales báo tháng 5 bàn giao, và có phương án trả trước 30%, nhận nhà đóng 2%, còn lại trả dần cho Ngân Hàng. Nhưng Vin em thấy chủ yếu mọi người mua đầu tư là chính, và em cũng thật sự chưa đến tham khảo khu vực này về đường xá.
  • Mua căn hộ cũ Sunview Cây Keo, đã có sổ, vay thế chấp NH, nhưng vì căn hộ này cũng khá là cũ rồi, không có tiện ích nhiều. Điểm cộng em thích là có ban công và diện tích lớn.
  • Mua căn hộ SaiGon Avenue quận Thủ Đức, Agribank bảo lãnh, đang bàn giao, bên này em thấy diện tích nhỏ và gía cũng gọi là không thấp, thấy bán chênh khá cao. Nhưng bên này mới và tiện ích nhiều ạ.
  • Mua căn hộ Tô Ký Tower, do em có người quen đang ở nên có giới thiệu mua bên này chủ đầu tư ổn (557), một số căn đã có sổ, hoặc Vietinbank bảo lãnh. Chỉ cái em thấy nhiều người nói đường rất kẹt xe.
Tình hình là tài chính e ít, và về chứng minh thu nhập cũng hơi khó khăn do em làm việc HĐLĐ mức lương CB thấp, sao kê thấp nhưng có khoản thưởng tiền mặt, sếp em có thể hỗ trợ kí xác nhận, nhưng sao kê thì chắc ko thể. Vì vậy em nghĩ làm hồ sơ vay sẽ rất khó khăn, nhất là vay các căn chưa có sổ.
Em đang đau đầu ghê, do cần lên kế hoạch mua dù đang mùa dịch, do hoàn cảnh cần đón mẹ vào ở sớm ( đối với căn topaz nếu bàn giao lâu e sẽ tạm thuê nhà cho mẹ ở)
Nhờ mọi người giúp đỡ với ạ.
chào anh, nếu a làm ở Bình Thạnh với tầm tài chính 1 tỷ thì có thể tham khảo thử căn hộ Eco Xuân dưới ngay Lotte Bình Dương nhé. Căn 1 PN 58,9m2 nhận nhà rồi giá khoảng 1,36 tỷ, ngân hàng có VCB, Tp Bank, MB bank hỗ trợ vay. Đường đi từ Eco Xuân về Cầu Bình Lợi 10km đi tầm 20 phút, qua Sân Bay 18km đi 30p. Bác làm Bình Thạnh ko ngại Bình Dương thì có thể lựa chọn tham khảo. Dòng biệt lập của cdt nước ngoài có hồ bơi, công viên, sân tennis rộng rãi. A cần thông tin nhắn zalo 0902588995 Em Dũng
Tài chính 1 tỉ  cần mua căn hộ

Tập Lái
10/4/20
1
0
0
31
Các anh chị cho em hỏi mua chung cư Ngọc Đông Dương (8X Rainbow) để ở thì có ổn không ạ?

Hạng C
3/6/16
707
1.280
93
Đi làm Bình Thạnh nếu mé giáp Q1 thì nên mua EhomeS căn thương mại (1.2 tỷ), còn nếu mé giáp Gò Vất thì nên mua Sunview Town (cỡ ~1.5 tỷ). Không thì chờ dự án giáp làng Đại Học mở bán thì vào (giá cũng tầm 1.2~1.5 tỷ).

Tập Lái
3/2/20
36
18
0
27
Hiện tại thì em biết 2 dự án:
Safira Khang Điền
1PN+ hoặc 2PN
1PN+ ở đây giá đang khoảng 1 tỷ 8, thiết kế có phòng ngủ chính lớn và 1 phòng nhỏ bên ngoài. Tháng 7 này sẽ bàn giao.
2PN thì giá bây giờ có 1-2 căn 2 tỷ 180 còn lại tầm 2 tỷ 3. Tùy theo sự lựa chọn của c
=> KĐ pháp lý tốt, nhận nhà xong ra sổ nhanh, nhà mới. Chị đi vào quận 1 cũng gần. Ko ở sau này bán đi cũng có giá trị
=> Điểm yếu: qua đường xe cont, phụ nữ tay lái yếu thì cũng hơi sợ
Him Lam Phú An (2PN 2WC, bàn giao có phòng bếp, thiết bị bếp )
giá đang tầm 2 tỷ 4-2 tỷ 5 tùy căn, có căn có nội thất hoặc không
Đi vào quận 1 gần, khoảng 35p ( e đi từ Him Lam sang Ba son là 35p), khu dân cư hiện hữu, có siêu thị coopmart và vinmart
Điểm yếu: vẫn chưa thấy ra sổ, đầu đường là bãi rác sẽ dời, nhưng hiện tại chưa thấy dời nên đi ngang có mùi.

Tập Lái
27/4/20
10
0
0
37
dự án ở tân phú 1ty1. 40 đến 55 m. hỗ trợ vay ngân hàng 50%