Hạng D
23/3/10
1.251
1.170
143
Bậy nha, mg đường nào cũng dẫn mình gặp chủ, chủ thì mong muốn bán đc nhà nên anh cứ trả giá thoải mái đừng ngại. Còn anh biết số nhà bán, anh lên gg gõ địa chỉ & tên đường luôn, sẽ ra 1 list các web có đăng tin bán cái nhà đó. Lựa giá thấp nhất để deal với chủ (tất nhiên phải tham khảo giá thị trường những căn rao bán gần đó).
"Nhà này 9.5 cô giảm cho con đc bao nhiêu?
Hả, sao nhà này 9.5 con, chú đăng 10.2 rồi 9.9 mà.
Dạ con có thấy giá 9.9 hồi tháng 2, mà con thấy 9.7 rồi 9.5 nữa. Con lấy giá 9.5 để đi coi nhà & còn thương lượng, chứ cao quá con đâu kham đc cô...
Trời đất, mấy đứa này (chỉ vô bạn mg) đăng giá tầm bậy mà kg hỏi chủ nhà, thôi đc rồi, con cứ nói chuyện với chú, có duyên thì tính chứ cô kg quyết đc giá đó đâu"
Hôm sau thấy cũng chính bạn mg đó đăng 9.6 :D
Mình đăng bán trên Chotot với Bds.com, mấy bạn mg gọi hỏi có giá tốt cho kinh doanh kg anh? Mình nói có, ok giảm 1-2 line, thế là lên chotot, Bds thấy bạn ấy đăng tin y hệt mà giá thấp hơn mình, mấy bạn ấy khôn hết phần thiên hạ.

Hạng C
11/10/17
915
9.108
93
Hàng này xây nhanh, dễ thoát hàng, lời 1 căn 1-200tr là cũng được rồi anh. Kẹp thì cũng dễ cho thuê.
làm gì có thằng lái nào làm từ thiện , mua - xây , rồi rao lại phải chênh từ 700- 1 tỉ . Sửa ít ít thì cũng lời 500 , khong thẻ thấp hơn.