Hạng B2
7/4/14
311
344
63
Tài chính bạn 4-5 tỷ thì Estella Height là được chứ sao phải gồng. Mình thấy bên này tiện ích tốt phù hợp người trẻ. Chỉ có mặt Song Hành bị kẹt xe một tí.

Q2 thì 1pn diện tích bé khoảng 50m2 thôi, quần thể với Gateway, Masteri, sau này là Lumiere thì sẽ nhiều shophouse. Cảm nhận cá nhân mình thấy khu này sang chảnh, xịn sò.

• Like
Reactions: MeoMeo123
Tập Lái
19/4/21
34
30
18
33
Tài chính bạn 4-5 tỷ thì Estella Height là được chứ sao phải gồng. Mình thấy bên này tiện ích tốt phù hợp người trẻ. Chỉ có mặt Song Hành bị kẹt xe một tí.

Q2 thì 1pn diện tích bé khoảng 50m2 thôi, quần thể với Gateway, Masteri, sau này là Lumiere thì sẽ nhiều shophouse. Cảm nhận cá nhân mình thấy khu này sang chảnh, xịn sò.
nhỉnh hơn 5 rồi đó anh ơi. Có tầng thấp thiệt thấp T1 thì mới < 5t thui ạ. Chưa kể mua mới vài thứ nội thất. Mà em thích Est lắm, đi cái vèo xuống mall ăn uống vui chơi. Mỗi tội mắc thôi hic hic

Nếu chị thích khu Estella Heights thì mình thuê căn đẹp nhất ở đấy cho những trải nghiệm trong vòng 2 năm, trong khi đó chồng tiền mua Lumière Riverside vị trí tương đồng, thuộc hệ sinh thái Thảo Điền, thậm chí nhỉnh hơn chút khi nằm cùng tuyến Metro Line 1 (Chỉ cách ga An Phú 650m). Trả trước chỉ 30% (1.6 tỷ), Techcombank tài trợ 70% đang có chính sách miễn gốc lãi 30 tháng.

Câu chuyện 2 năm rưỡi sau nhận nhà để ở...
- Nội thất siêu sang của HBA
- Dịch vụ chuẩn khách sạn, miễn phí quản lý trong 5 năm
- Lực đẩy giá của Metro 1 + giá tăng tại thời điểm đó >> mua ở cũng như đầu tư đều tốt

Mong là những thông tin trên có ích cho gia đình chị.
Tài chính 4-5 tỷ nên mua căn hộ nào gần quận 1 ạ?

Tập Lái
19/4/21
34
30
18
33
Nếu mua ở gia đình thì tránh P6, P7 và LM plus ra vì lượng ở thuê nhiều, lộn xộn hơn các toà khác.
dạ đúng, em đi rảo 2-3 ngày nay thấy 3 block này láo nháo thật. Mà cho em hỏi giao dịch hứa mua hứa bán có được không ạ? Vì đa số căn Vin bây giờ đang nộp đợi sổ, Vin ko hỗ trợ rút nữa. Làm HĐ công chứng hứa mua hứa bán, trả 90% rùi dọn vô ở, khi nào ra sổ chủ dẫn đi sang tên trả 10% còn lại. Mà em thấy lo lắng. Lỡ ra sổ chủ nó đem sổ hồng đi bán, đi cầm cố rùi sao ta.

Tập Lái
25/12/10
42
56
18
dạ đúng, em đi rảo 2-3 ngày nay thấy 3 block này láo nháo thật. Mà cho em hỏi giao dịch hứa mua hứa bán có được không ạ? Vì đa số căn Vin bây giờ đang nộp đợi sổ, Vin ko hỗ trợ rút nữa. Làm HĐ công chứng hứa mua hứa bán, trả 90% rùi dọn vô ở, khi nào ra sổ chủ dẫn đi sang tên trả 10% còn lại. Mà em thấy lo lắng. Lỡ ra sổ chủ nó đem sổ hồng đi bán, đi cầm cố rùi sao ta.
Nhiều căn có sổ rồi mà. Căn mình có sổ được 1 năm nay. Nếu sợ thì tìm căn nào có sổ sẵn hay chưa làm sổ.