Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
Bác cứ mua Hóc Môn cho em, khu vực Đông Thạnh, Thới Tam Thôn, giờ bác mua đất trống, chừa tí xây nhà trọ, có tiền gạo thu nhập hằng tháng, đến 10 năm sau lên giá ít nhất 5 lần. Q9, Q2, TĐ giá cao quá chạm sàn rồi, giờ mua lãi ít lắm vì ngta đã mua cách đây 10 năm.

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Nhà Bè thì sao bác?
Cũng đc bác. Nhưng ưu tiên mặt tiền đường lớn thì khỏe.
Cái 4 tỷ này của bác là vốn tiền mặt mà ko bị động trong 5-10 năm thì bác hốt mấy chỗ nào mà đất còn ít người mà ko sâu là ổn. Ời khó nói, có khi đánh cược liều phát ăn cả chục lần là ít, có khi thì nát luôn :D
15 năm trước nhà em có mua 1 miếng đường vào KCN ở Nhà Bè, lúc đó chưa có KCN này. 2 năm sau có người mua giá gấp 15 lần hiện tại nhưng ông già xàm lìn ko bán, bảo sẽ còn lên. Lên con mợ gì nó xây cái rào bít mịa đường vào, rồi 2 năm trước (2018) bên em bán đc giá gấp 15 lần lúc mua thật. Nhưng tính giá vàng éo = 1/3 so với năm có người trả max (Lúc đó bà già em bảo là 300 cây vàng) :(
Nhà đang có việc mà ổng còn kì kèo đợi nó dỡ cái hàng rào... (1 trong các vụ bóp dái của ổng trong tích góp của 2 vk ông bà già em, toàn bóp)

Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
co thằng bạn cũng kêu tìm đất quận 9 mà bảo nó khu nào thì no cung kêu mắc. Nản luôn , giá chung nó thế rồi thế thì cho tự mà đi tìm.

• Love
Reactions: thefarmer
Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
...ổng hổng bán là đúng, tại thấy có đứa con cứ kêu bán đưa tiền cho nó mượn.
Bác nói sai nhé, em năm nay 27 tuổi. 15 năm trước 11-12 thì biết gì đòi mượn tiền ? Tờ tiền cao nhất lúc đó có 100k màu xanh đc cầm lúc Tết. Đừng có nghĩ ai cũng giống bác, hài hước.
Nhà đang ở xung quanh thì còn nhiều + nhiều người họ bán đi nơi khác nên tính mua. Đất hình tam giác thì người kế bên họ mua để gom thành 1 lô thì ko bán.

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
Bác nói sai nhé, em năm nay 27 tuổi. 15 năm trước 11-12 thì biết gì đòi mượn tiền ? Tờ tiền cao nhất lúc đó có 100k màu xanh đc cầm lúc Tết. Đừng có nghĩ ai cũng giống bác, hài hước.
Nhà đang ở xung quanh thì còn nhiều + nhiều người họ bán đi nơi khác nên tính mua. Đất hình tam giác thì người kế bên họ mua để gom thành 1 lô thì ko bán.
lúc e 11-12t mà e đã cay cú vì chuyện đát cát của ba mẹ rồi ah, a nghĩ e nên có từ ngữ đúng đắn về bậc sinh thành của mình, và đặc biệt đất của ba mẹ thì đừng quá bận tâm, trừ khi ba mẹ có nhờ e giải quyết.

Hạng C
24/2/11
793
18.827
93
Cũng đc bác. Nhưng ưu tiên mặt tiền đường lớn thì khỏe.
Cái 4 tỷ này của bác là vốn tiền mặt mà ko bị động trong 5-10 năm thì bác hốt mấy chỗ nào mà đất còn ít người mà ko sâu là ổn. Ời khó nói, có khi đánh cược liều phát ăn cả chục lần là ít, có khi thì nát luôn :D
15 năm trước nhà em có mua 1 miếng đường vào KCN ở Nhà Bè, lúc đó chưa có KCN này. 2 năm sau có người mua giá gấp 15 lần hiện tại nhưng ông già xàm lìn ko bán, bảo sẽ còn lên. Lên con mợ gì nó xây cái rào bít mịa đường vào, rồi 2 năm trước (2018) bên em bán đc giá gấp 15 lần lúc mua thật. Nhưng tính giá vàng éo = 1/3 so với năm có người trả max (Lúc đó bà già em bảo là 300 cây vàng) :(
Nhà đang có việc mà ổng còn kì kèo đợi nó dỡ cái hàng rào... (1 trong các vụ bóp dái của ổng trong tích góp của 2 vk ông bà già em, toàn bóp)
Ông già anh thích xàm lìn và bóp dái nhỉ. Anh còn đủ 2 hòn không?

• Haha
Reactions: Winter-Sonata
Hạng B2
21/10/19
255
428
63
33
Có phải em đã bỏ qua 1 số còm hay ho không các bác, sao em đọc không hiểu gì hết vậy :(

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
lúc e 11-12t mà e đã cay cú vì chuyện đát cát của ba mẹ rồi ah, a nghĩ e nên có từ ngữ đúng đắn về bậc sinh thành của mình, và đặc biệt đất của ba mẹ thì đừng quá bận tâm, trừ khi ba mẹ có nhờ e giải quyết.
Đầu tiên em ko cay vấn đề đất đai. Mà em cay là ổng chọn sai mà ổng vẫn luôn nói là ổng đúng. thế thôi. 2018(25 tuổi) bán mới biết chi tiết thì 12-13 tuổi đâu ra mà biết rõ, em chỉ biết có 1 miếng đất ở Nhà Bè vào lúc đó rồi ông bác cả đến đó ở.
Mẹ bảo 3 đứa con ra giải quyết, chứ ko phải cá nhân em không đâu :).
Chi tiết thì em ko nói, nhưng bán 1 phần để trả nợ do ông già em muốn xây nhà đẹp, tầng cao hơn dự tính ban đầu (-400 triệu).

Ông già anh thích xàm lìn và bóp dái nhỉ. Anh còn đủ 2 hòn không?
Cái này thì em ko nói chi tiết :D Nhưng bác thích 1 người nhậu xỉn rồi nói nhảm mấy cái không làm mà thích ý kiến không?

p/S: Em nêu ông già nhà em ra đơn giản là do tính gia trưởng của ổng mà ổng tự chọn đường cụt mà đi thôi. Như bác thớt có 4 tỷ dư thì tự nhắm mình nên mua chỗ nào rồi bán lúc nào.