Tập Lái
1/12/17
26
18
3
35
Tầm này thì mình chọn Fadil, nội thất đẹp và máy bốc hơn i10, phục vụ gia đình là chuẩn, còn nếu chọn chạy dịch vụ thì i10 cũng được. Mazda 2 mình không đánh giá cao lắm vì bác phải mua cũ và nó chả rộng hơn hạng A được bao nhiêu, cũng chật chội lắm, thà lên Mazda 3 luôn

• Like
Reactions: berbatuan9
Tập Lái
15/3/18
25
6
3
31
Mazda 2 em cũng ưng hơn, mà mỗi tội cũng sợ màn xe cũ, chạy ra hãng check chắc ổn áp mấy bác nhỉ? Chi vài triệu, check chắc cũng an tâm, em thấy bà chị em cũng xìu xìu Mazda rồi

Hạng C
12/11/08
551
189
43
Mình cũng giống bạn. Bạn xem cung đường bạn đi tốt hay sấu nha! Như Mình rất muốn mua madza mà thấy gầm Madza thấp hơn I10 và mâm lớn hơn. Nhà dưới quê gần quốc lộ thì ok. nếu về cung đường không tốt (chổ bác Phúc có làm nhiều ổ cho đại bàng) thì nên làm I10.

• Like
Reactions: berbatuan9
Tập Lái
15/3/18
25
6
3
31
Phân khúc B thì rộng rãi và chạy cũng ổn hơn xe A, bác có thể cân nhắc các xe cùng phân khúc với mazda 2 như ờ sen, vai ốt, si ti nó rộng hơn xíu, mazda2 nội thất đẹp nhưng chật hơn mấy con kia => điều kiện là kiểm tra xe kỹ, nếu không rành thì bác mua xe mới A khỏi lăn tăn chuyện hư hỏng hay bệnh tật.
À xe mua thì không khó nhưng bác nhớ dặn bà chị của bác chạy cẩn thận nhé mua thêm đôi giày bata luôn để bên ghế tài. Chúc bà chị của bác luôn lái xe an toàn!
Cảm ơn bác em cũng hi vọng bả mua xe chạy an tòn mà con đổi đời nữa, tìm đc người lái thay mìn :))

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Đương nhiên là i10 rồi
Bác biết tại sao ko? Vì bác tư vấn hộ người ta chứ ko phải bác mua cho bác hay vợ, bác tư vấn mua con m2 cũ nhỡ mua phải con có vấn đề thì bác mang tiếng cả đời
Hơn nữa các bà chả biết mẹ gì xe đâu, i10 hay m2 các bà chả phân biệt con nào đi sướng hơn đâu. Các bà chỉ biết con m2 đẹp hơn thôi

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Mazda 2 em cũng ưng hơn, mà mỗi tội cũng sợ màn xe cũ, chạy ra hãng check chắc ổn áp mấy bác nhỉ? Chi vài triệu, check chắc cũng an tâm, em thấy bà chị em cũng xìu xìu Mazda rồi
Check cũng được 8 phần thôi
Còn cái quan trọng là xe cũ 3 năm là đến lúc nó phải thay thế các bộ phận đến kỳ rồi

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Phân khúc B thì rộng rãi và chạy cũng ổn hơn xe A, bác có thể cân nhắc các xe cùng phân khúc với mazda 2 như ờ sen, vai ốt, si ti nó rộng hơn xíu, mazda2 nội thất đẹp nhưng chật hơn mấy con kia => điều kiện là kiểm tra xe kỹ, nếu không rành thì bác mua xe mới A khỏi lăn tăn chuyện hư hỏng hay bệnh tật.
À xe mua thì không khó nhưng bác nhớ dặn bà chị của bác chạy cẩn thận nhé mua thêm đôi giày bata luôn để bên ghế tài. Chúc bà chị của bác luôn lái xe an toàn!
Bác có tin con mazda 2 trật hơn con i10 ko?