Tập Lái
8/3/18
10
2
3
36
Tinhte là group chuyên về công nghệ thôi,, chém gió là chính chứ sao rành bằng các bác trên OS này dc,, lôi mấy trang ko chuyên vô đây làm j a
Tại bài này của trang bên đó bạn ơi, chứ bình thường cũng không lôi vào

Hạng D
18/3/08
1.564
1.541
113
đã mê bim cũ thì ko ai lại đi mua mây con mới như trên bác chủ kể, dân đi mua mây con đó là dân ko mê xe :D, hoặc mê chưa tới
Mê xe hay mê sửa xe, bạn phải tách bạch rõ ràng nha, mấy ông kia tưởng bở ôm xe cũ xong sửa cả chục triệu mỗi lần thi tội họ.
Chưa dư giả lắm (700 tr) thì đừng chơi xe Đức, khuyên chân thành cho ông chủ thớt này.

• Like
Reactions: uro4m
Hạng C
18/5/20
711
1.022
93
trên diễn dàn chắc ko mấy người được như bác. mà e thắc mắc nêu ko mê bác vào đây làm gì ta
Đọc tin tức giống đọc báo vậy thôi anh. Kiểu như xe mới có cái gì, hoặc là xe bị bệnh gì để mà có gặp thì còn biết mà xử.

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Hội BMW lặn khá sâu sau những ngày tháng đăng đàn tư vấn dụ dỗ anh em.

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
có mỗi 700tr ôm con xe cỏ cũ còn ngán chứ đừng nói ôm con xe sang cũ. Nên em mới nói bác có thật nhiều tiền và thời gian và cả đam mê tự sửa xe thì chơi, còn ngược lại chỉ có 700tr thì nghỉ, kể cả có nhiều thời gian (vì tiền đâu mua đồ mà thay?)

Lúc chạy thì sướng, nhưng lúc nó sổ mũi hắt hơi mệt mỏi vô cùng. Xưa con Cap ghẻ của em có mỗi cái bệnh sáng đề khó nổ mà em chẳng dám đi đâu xa luôn, vì chẳng biết nó bị cái giống gì, làm đủ trò đủ kiểu, mất cả năm trời đau đầu nhức óc, cuối cùng em quyết định mua cái bơm xăng về tự thay, mất nguyên ngày Chủ nhật búa, đục cũng thay được & chữa được bệnh. Lúc sửa xong khá là hài lòng và thở phào với sự liều lĩnh của mình, cảm giác sung sướng vô cùng, nhưng cũng ko bù được cả gần 1 năm trằn trọc lo lắng sợ nó nằm đường.

Hạng F
3/10/15
9.830
12.086
113
Nói thật đừng chơi như dân quê nửa mùa, xe Đức là xe sang mua là để hưởng thụ cho sướng nên mua xe cũ làm quái gì, suốt ngày lo lắng, đánh vật với nó, trừ phi dư tiền, dư thời gian thì làm 2 em, 1 xe mới yên tâm khi cần đi xa, 1 em xe cũ, dáng đẹp, máy lực mà mình thích, rồi độ xế, vọc vạch các kiểu. Còn tài chính eo hẹp vừa đủ, không rảnh rỗi thì mua con xe bình dân mới, vừa yên tâm, vừa không tốn thời gian và chi phí sửa chữa vặt.
Ủng hộ kiểu của bác.
1 xe đi che mưa che nắng và 1 xe tập làm thợ.

9/7/20
752
1.037
93
28
Thấy các bác còm thấy mệt quá, chả phải người ta hay so sánh mua xe như lấy vợ đó sao,
1. Lấy một em con zin thì tất nhiên là cái gì cũng mới, bác sẽ đc tận hưởng cảm giác bóc tem em nó, đi ra đường cũng oai với anh em, hàng họ em nó chưa qua tay ai, chưa phẫu thuật thẩm mĩ, nhún nhảy, khe rãnh còn khít khìn khịt bù lại thì e nó sẽ chảnh chó nhiều hơn, bác sẽ phải cưới hỏi đầu tư ban đầu nhiều hơn.

2. lấy một em đã dăm ba đời chồng, bác chả cần cưới hỏi lễ nghĩa gì cứ thế mà dắt ẻm về sống cùng, ẻm sẽ có kinh nghiệm phục vụ bác, skill service đầy đủ làm bác thoả mãn. Tuy nhiên bác sẽ chịu rủi ro là đôi khi dính trap, con ẻm sinh ra có khi chả biết của thằng nào :))).

so sánh vui vậy thôi, cái này do sở thích mỗi người thôi. Bác hỏi 10 người thì cũng 11 ý thôi.

Hạng B2
14/12/15
262
229
43
Cách đây gần 3 năm, mình cũng trong cảnh tương tự bài viết, phân vân lên bờ xuống ruộng, đăng ký chạy thử xe phân khúc này, thuê xe tự lái nhiều loại. Cuối cùng, chốt 325i E90. Đến giờ thì thấy không hối hận khi đã chọn Bim cũ. Bác nào nói hay nằm gara thì xem lại nhé, dòng này nó lành, ít hỏng vặt. Năm đầu lấy xe em quất 22k km, bằng người ta đi mấy năm ý. Cơ bản là cái gì đến tuổi thay thì phải thay thôi, không cố được.

• Like
Reactions: TamQuy and npt
Hạng D
3/1/16
1.105
756
113
Cách đây gần 3 năm, mình cũng trong cảnh tương tự bài viết, phân vân lên bờ xuống ruộng, đăng ký chạy thử xe phân khúc này, thuê xe tự lái nhiều loại. Cuối cùng, chốt 325i E90. Đến giờ thì thấy không hối hận khi đã chọn Bim cũ. Bác nào nói hay nằm gara thì xem lại nhé, dòng này nó lành, ít hỏng vặt. Năm đầu lấy xe em quất 22k km, bằng người ta đi mấy năm ý. Cơ bản là cái gì đến tuổi thay thì phải thay thôi, không cố được.​
Cái này đúng nhưng chi phí thay nó có nằm trong khả năng của bác ấy ko thôi

Hạng D
24/10/15
3.598
2.471
113
33
Mê xe hay mê sửa xe, bạn phải tách bạch rõ ràng nha, mấy ông kia tưởng bở ôm xe cũ xong sửa cả chục triệu mỗi lần thi tội họ.
Chưa dư giả lắm (700 tr) thì đừng chơi xe Đức, khuyên chân thành cho ông chủ thớt này.
thường mê cái nào cũng dc mà bác, còn mê xe ko mê sửa thì để người khác lo. còn mê cái gì cũng phải chuẩn bị tiền thôi, đôi khi mê nó lại đỡ tốn hơn ko mê ( tại tự nhập đồ về dc) :D

Chỉnh sửa cuối: