Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Con nào cũng có cái ưu và nhược cả. Mợ lên mạng search các clip so sánh 2 xe để nắm được ưu và nhược điểm. Rồi ra ngồi lái thử 2 con xem mình chấp nhận được nhược điểm con nào thì lấy con đó.

Tập Lái
23/9/20
37
27
18
29
ở con xe bạn thik điều gì nhất, city còn vụ thắng đùm nhe, ko dc 4 thắng đĩa nên đương nhiên ko có ABS nhe, khá phiêu luu khi chạy nhanh đường mưa...
đùm nhưng vẫn có abs đầy đủ 4 bánh nha bạn ơi

Tập Lái
23/3/20
24
18
3
39
Em là nữ mà dịu dàng, nữ tính, xe chủ yếu đi làm, chở con đi học thôi và không phải dùng đi cả nhà thì Mazda 2 cho nữ tính. Còn nếu là cô gái cá tính thì City

Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
2 con trên thì city tốt hơn về máy móc lẫn không gian bên trong. Ngoại trừ cái tang trống và cái máy lạnh không qua được Mazda2 mà thôi.

Tập Lái
23/9/20
37
27
18
29
Có biết cơ chế làm việc của abs không?
cơ chế hoạt động của abs là ecu tác động vô bộ phận thủy lực của thắng chứ ko liên quan đến đĩa hay tang trống, bạn thấy xe khách đời mới và xe van 16 chỗ đời mới dùng tang trống mà vẫn đầy đủ abs đấy, ko nhất thiết phải là đĩa mới có abs nhé

Tập Lái
23/9/20
37
27
18
29
Có biết cơ chế làm việc của abs không?
Phanh tang trống vẫn hoàn toàn có tất cả các tính năng an toàn như ABS, VSC, TRC, EBD, BA,... như loại phanh đĩa nhé. Bởi vì các dòng xe du lịch thì phanh đĩa hay tang trống thì đều dùng phanh thuỷ lực, mà các hệ thống an toàn trên thì sẽ tác động vào mạch dầu thuỷ lực nên dùng được hết. Bánh xe dùng phanh tang trống thì vẫn có cảm biến tốc độ bánh xe riêng cho từng bánh nhé

Tập Lái
23/9/20
37
27
18
29
bác lại con cháu Trung Quốc rồi, la làng HS TS là của tụi nó...
Phanh tang trống vẫn hoàn toàn có tất cả các tính năng an toàn như ABS, VSC, TRC, EBD, BA,... như loại phanh đĩa nhé. Bởi vì các dòng xe du lịch thì phanh đĩa hay tang trống thì đều dùng phanh thuỷ lực, mà các hệ thống an toàn trên thì sẽ tác động vào mạch dầu thuỷ lực nên dùng được hết. Bánh xe dùng phanh tang trống thì vẫn có cảm biến tốc độ bánh xe riêng cho từng bánh nhé