Tập Lái
23/9/20
37
27
18
29
Phanh tang trống vẫn hoàn toàn có tất cả các tính năng an toàn như ABS, VSC, TRC, EBD, BA,... như loại phanh đĩa nhé. Bởi vì các dòng xe du lịch thì phanh đĩa hay tang trống thì đều dùng phanh thuỷ lực, mà các hệ thống an toàn trên thì sẽ tác động vào mạch dầu thuỷ lực nên dùng được hết. Bánh xe dùng phanh tang trống thì vẫn có cảm biến tốc độ bánh xe riêng cho từng bánh nhé
phanh tang trống dùng dây thắng như xe máy mới ko gắn dc abs thôi, còn thắng nào có thủy lực là abs dc hết, bất kể là đĩa hay tang trống

Hạng B2
27/7/07
253
301
63
Swift mới rất hợp với nữ đấy mợ. Su giờ đẹp hơn nhiều rồi. Không để ý kỹ tưởng Mini Cooper

Hạng B2
1/8/16
116
106
43
40
ở con xe bạn thik điều gì nhất, city còn vụ thắng đùm nhe, ko dc 4 thắng đĩa nên đương nhiên ko có ABS nhe, khá phiêu luu khi chạy nhanh đường mưa...
Bác có oto để đi hay ko mà ko tìm hiểu ABS là như thế nào? bác có biết giữa ko có thắng đĩa và thắng đùm thì thời gian phanh khác xa nhau không? Gõ google mà tìm hiểu rồi hãy comment cho người khác.

Hạng D
9/5/16
1.182
3.616
113
124
Phanh tang trống vẫn hoàn toàn có tất cả các tính năng an toàn như ABS, VSC, TRC, EBD, BA,... như loại phanh đĩa nhé. Bởi vì các dòng xe du lịch thì phanh đĩa hay tang trống thì đều dùng phanh thuỷ lực, mà các hệ thống an toàn trên thì sẽ tác động vào mạch dầu thuỷ lực nên dùng được hết. Bánh xe dùng phanh tang trống thì vẫn có cảm biến tốc độ bánh xe riêng cho từng bánh nhé
Google miễn phí

Hạng D
24/8/07
1.661
2.707
113
Bác có oto để đi hay ko mà ko tìm hiểu ABS là như thế nào? bác có biết giữa ko có thắng đĩa và thắng đùm thì thời gian phanh khác xa nhau không? Gõ google mà tìm hiểu rồi hãy comment cho người khác.
thôi đừng có bịa nửa bạn ah, tôi kết luận luôn thằng city chỉ có abs 2 kênh chỗ 2 thắng đĩa trước thôi..nhé
thắng đùm trong khi đối thủ vios đã là 4 thắng đĩa rồi!!!!

• Like
Reactions: ngoctamho29
Tập Lái
23/9/20
37
27
18
29
thôi đừng có bịa nửa bạn ah, tôi kết luận luôn thằng city chỉ có abs 2 kênh chỗ 2 thắng đĩa trước thôi..nhé
thắng đùm trong khi đối thủ vios đã là 4 thắng đĩa rồi!!!!
Google ko tính phí bạn ơi. Search xem phanh đùm có abs ko nhé

Hạng B2
25/3/16
432
441
73
31
600tr làm ngay con bmw e90 còn dư 1 đống tiền về độ đẽo lên là bảo đảm em gái siêu cá tính luôn :D

Tập Lái
8/7/17
1
0
1
37
bác cho e hỏi ABS là như thế nào ạ, vì sao drum brake lại ko có ABS ạ ? vì e ko có ô tô đi :(