Hạng B2
14/7/22
249
219
43
mình thì quan điểm ráng mua được bản cao nhất trong dòng, theo tài chính riêng.
base về trụi lủi, dùng hàng ngày thiếu này nọ, chán lắm :)
Em gần giống bác, ko thích bản base lắm, nhưng cũng ko cần bản cao nhất

Hạng B2
14/7/22
249
219
43
Vote cho XL7 sẵn xe giao liền, ko lạc ko mồi gì hết, e cũng đang đi swift của suzuki, đại lý hơi ít thôi chứ thái độ phục vụ nhiệt tình, tận tâm, phụ tùng ko thiếu cái thứ gì, bảo trì bảo dưỡng cũng rẻ, xe trâu bò, đi hoài mà chưa thấy hư hỏng vặt cái gì, nói chung là ngon trong tầm giá :D,
Bữa giờ đang phân vân con Creta và con XL7, con XL7 thì nhìn hơi chán hơn con Creta

• Like
Reactions: HML1985
Hạng B2
14/7/22
249
219
43
Em nói thế này cho vuông:
- Nóc nhà cấp cho bác khoảng 800 triệu, thế thì có nghĩa nóc nhà sẽ sẵn sàng chi thêm 10-30 triệu cho cái xe của bác là chuyện hết sức bình thường. Vì vậy em kiến nghị bác cầm tiền của nóc nhà, kèm thêm quỷ đen đỏ gì đó của bác, làm luôn 1 trong các em sau: Mazda CX5, KIA Sportage hoặc Hyundai Tucson mà chạy cho nó sướng.Đảm bảo sau khi nhận xe nóc nhà của bác và bác sẽ thấy không hối hận.

Em làm gì có quỹ đen quỹ đỏ gì bác ơi. Mấy con bác nói lắn bánh hơn 900tr, nóc nhà chắc chắn ko chi rồi

Hạng B2
14/7/22
249
219
43
Đã từng lăn tăn giống bác. Cũng suy nghĩ giống bác sẽ mua xe gầm cao. Rồi lòng vòng hẹn vài sales, chạy thử vài xe. Cuối cùng chốt lấy gầm thấp. Và hiện đang hài lòng với xe đã lấy. Về quê cũng tầm 100km, cốp rộng chở thoải mái
Bữa cũng tính dụ nóc nhà con City mà dụ hoài ko chịu, vẫn cứ đòi gầm cao, nói gầm thấp đi khó chịu

• Like
Reactions: Epic
Hạng B2
14/7/22
249
219
43
Mua xừ Altis G cho lành. Gầm thấp, cẩn thận xíu là đc. Vios cũng gầm thấp mà mí a dịch vụ vẫn xào chẻ, cày bừa banh nhà lồng có sao đâu
Nóc nhà ko chịu gầm thấp, chứ chịu thì dễ rồi bác ui

Hạng B2
14/7/22
249
219
43
Nếu đủ xiền mua bảy chỗ thì nên mua. Lái quen rồi thì sẽ thấy 5 chỗ bí lắm mà tới khi cần thì không thể nào độ lên 7 chỗ. Kiếm mấy em 5+2 mà mần nhé cụ. Không ai ngồi thì gấp cái băng cuối làm chỗ để đồ ngon lành. Lái thì chưa đến 1 tháng nếu siêng chạy sẽ quen tất. Lúc đó có lên full size MPV cũng chả vấn đề gì khi vần vô lăng.
Em cũng đang nghía thêm con XL7 hoặc X2022 nè bác.