Hạng D
10/4/16
1.534
6.283
113
45
Nếu bác chủ xác định mua xe để sử dụng lâu dài và không quá quan trọng việc lỗ lãi khi bán lại thì khuyên bác nên mua Forester. Ngồi xe k bị say, gầm cao, cảm giác lái ổn chỉ có nhược điểm là ngoại hình ít người thích, loa k được hay và khi bán lại thì có lẽ k giữ được giá như mấy dòng kia thôi còn lại thì ngon. Em nghĩ bác mua bản I-S là vừa chứ không cần đến Eyesight đâu vì ES ở VN mình nó không khả dụng cho lắm.
Chủ thớt chê CX5 chòng chành, thì ngay cả Forrester cũng chòng chành chẳng kém do phuộc mềm. :)

• Like
Reactions: trumto
Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Trả lời cho câu hỏi " Em lên skill thì vợ có đỡ say ko ta?" thì Anh trả lời dứt khoát 100% là Nó sẽ say hơn nhé!
Bởi vì Anh lấy kn từ bản thân, cái xe quái nào từ Sedan đến Suv đưa anh lái mà có chở con Vợ là y như rằng 10 lần hết 9 gây lộn vì nó bảo lái chóng mặt, chạy nhanh đu đít, sao ko thắng từ xa mà gần mới thắng, thắng gấp...vv...vv... Lần nào cũng bực mình nói "Lái thì yếu mà đòi chỉ"... Có lúc điên lên bảo nó xuống xe kêu Taxi mà đi...Bực nhất là lái xe có đứa ngồi bên chỉ lái!
Cho nên Skill mà lên thì xe càng say nhé!
Sao bà nào cũng như nhau vậy :D

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng B2
28/7/10
118
152
48
Nói chung có bao nhiêu tiền thì canh mua xe trong tầm giá, ra đường thấy thiên hạ đi xe nào nhiều thì mua xe đó, nhu cầu di chuyển nhiều thì mua xe, ít thì đi taxi, grab. Có chổ đậu xe, khg phải mỗi lần muốn đi đâu phải xách xe máy đi lấy xe hơi. Không đủ những điều kiện trên mình thấy 10 ông bán xe hết 8 ông sau 1 đến 2 năm sử dụng kkkk

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Vote forester bản thường. Giá lăn bánh vừa tiền. Chất xe tốt nhất trong các xe đó, không gian thởi mái nhất. Động cơ êm ái và ônr định nhất. Khung gầm ok nhất. Không cần Is làm gì đâu bác. Em không phản bác công nghệ, nhưng hiện nay chưa có hãng nào dâm đảm bảo hệ thống của ho làm việc hiệu quả cả. Kể cả con xe tiền tấn là Tesla vẫn chạy đụng búa xua. Cái này chỉ mục đích khoe thôi, khi dùng thực tế cũng phải tắt hết. Mấy nay báo chí la rùm vụ xe tự thắng bất ngờ gây nguy hiểm...

• Like
Reactions: bach_pro1111
Hạng B1
9/10/19
83
49
18
37
Hồ Chí Minh
Em cũng tính mua con xe tầm 800tr. Chở bà xã thử Mazda 3 sport bả ngồi sau kêu ồn quá và tiếng pô với tiếng máy vọng vô chịu không nổi. Chạy Mazda 6 thì bả ok khổ nổi bản form 2019 Deluxe hết hàng, thế là em lại quay về phương án Cerato. Hic.

Hạng B2
2/11/20
123
73
28
Mua theo ý con vợ cả cho nó lành, ban ngày thì ôm con vợ 2 tối về ôm con vợ cả nếu mua theo chủ thớt thì chỉ ôm được con vợ 2 tối về vở cả nó không cho ôm là căn. Bác thích con Forster thì chịu khó thêm 1 thời gian nữa để giấc mơ vẹn toàn. Chúc bác sớm cưới được vợ 2.