Hạng B2
10/7/15
417
731
93
34
Bác giỏi quá và có lá gan lớn! Trên này đa số anh em ko dám vậy đâu a!
Ví dụ ông mua của ông sổ cln mà sau 2008 mà viết giấy tay mua 100m2 thì vừa ko tách thửa đc mà ko ra sổ đc luôn.(qui định làm sổ giấy tay chỉ với gd trước năm 2008) Còn mua sổ trước 2008 giấy tay thì cho làm sổ đc nhưng bị vướng qui định tách thửa nếu qua đc thì ok. Còn mua dạng ko sổ thì mua bán bây giờ xong về sửa lại hồ sơ mua bán thành trước năm 2008 là làm sổ vô tư. Sau ra cái sổ cln đứng tên mình (sổ riêng) ai an toàn hơn là biết nếu vùng mà cho lên odt thì nộp tiền lên thổ. Chứ bác mua sổ cln sổ chung thì pin kiểu gì ? Suốt đời cũng là tờ giấy tay thôi vì sổ có phải tên mình đứng đâu ?

Hạng B2
10/7/15
417
731
93
34
Chơi mấy thể loại này phải hiểu luật mới chơi đc tay mơ dính vào rồi lại sợ này nọ. Tôi ăn đền bù rồi tđc của nhà nước mình mòn chim rồi =)) tôi phân tích để các bác nào định mua hiểu rõ mà chơi thôi. Còn tốt nhất là mua của chủ có sổ cln trưoc 2008. Nhưng phải coi kĩ qui định tách thửa đất nn của vùng cần mua mà mua đúng trên dt đó để tránh rắc rối về sau.

Hạng B2
10/7/15
417
731
93
34
Ví dụ thêm cái lợi của mua ko sổ là thế này để các bạn hiểu và tôi chắc chắn ai mua sổ chung mà dt nhỏ như trong hình thì mãi cũng là sổ chung giấy tay thôi và đêm dài lắm mộng tranh chấp còn kinh hơn. Còn mua thể loại tui nói thì chỉ việc làm sổ xong là hết chuyện xảy ra

Attachments

Hạng B1
17/10/17
95
573
113
44
Ví dụ thêm cái lợi của mua ko sổ là thế này để các bạn hiểu và tôi chắc chắn ai mua sổ chung mà dt nhỏ như trong hình thì mãi cũng là sổ chung giấy tay thôi và đêm dài lắm mộng tranh chấp còn kinh hơn. Còn mua thể loại tui nói thì chỉ việc làm sổ xong là hết chuyện xảy ra
trường hợp này chuyển mục đích trước tách thửa sau cũng được mà . Theo quyết định 23/2017 của UBND tỉnh Khánh Hòa thì diện tich tối thiểu để tách thửa đối với đất ở chỉ tầm 36-60 m2, tùy lộ giới .
Tách trước thì ko được chứ chuyển trước, tách sau được hết.

Hạng B2
10/7/15
417
731
93
34
trường hợp này chuyển mục đích trước tách thửa sau cũng được mà . Theo quyết định 23/2017 của UBND tỉnh Khánh Hòa thì diện tich tối thiểu để tách thửa đối với đất ở chỉ tầm 36-60 m2, tùy lộ giới .
Tách trước thì ko được chứ chuyển trước, tách sau được hết.
Có mua đất dạng này chưa mà xàm thế ? Chủ đất nó bán xong rồi nó cũng dông ngồi chờ đưa chym cho nó chuyển nên nhớ giấy đỏ tổng thằng bán đứng tên và kí giấy tay bán cho nhiều người hiểu chưa ?

Hạng B1
17/10/17
95
573
113
44
Mình đang thảo luận về khía cạnh luật đất đai. Ở đời khiêm tốn chút, bớt nói, suy nghĩ nhiều vào thì mới nhanh lớn được .

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Mình đang thảo luận về khía cạnh luật đất đai. Ở đời khiêm tốn chút, bớt nói, suy nghĩ nhiều vào thì mới nhanh lớn được .
Mình nghĩ bác ấy chắc là có kinh nghiệm về mảng đó đấy bạn, và thực tế có lẽ đã kiếm được khá khá. Nhưng cách nói năng thì hơi phô chút nên cảm giác hơi khó nghe!

Hạng B1
17/10/17
95
573
113
44
Trên này là diễn đàn mở, a e lên chia sẽ nhau kinh nghiệm, kiến thức để cùng kiếm tiền . Mình cũng va chạm ít nhiều với đất cát, cũng từng cầm hồ sơ đi chuyển mục đích, phân lô , tách thửa nên cũng góp ý thế thôi. Qui định mỗi nơi mỗi khác, và mỗi địa phương áp dụng cũng khác nhau. Kết ở đây nhé .

Hạng B2
10/7/15
417
731
93
34
Trên này là diễn đàn mở, a e lên chia sẽ nhau kinh nghiệm, kiến thức để cùng kiếm tiền . Mình cũng va chạm ít nhiều với đất cát, cũng từng cầm hồ sơ đi chuyển mục đích, phân lô , tách thửa nên cũng góp ý thế thôi. Qui định mỗi nơi mỗi khác, và mỗi địa phương áp dụng cũng khác nhau. Kết ở đây nhé .
Nói dài dòng làm gì? Đã là dân đầu tư thì cần nói ra đc kinh nghiệm và dẫn chứng thực tế còn dùng văn ngôn từ xàm xí thì ai cần nghe ? Mấy câu nói của ông chả giúp ích đc gì cho người cần tìm hiểu về phân khúc này. Tui nói là nói thẳng rõ vấn đề còn ông thì nói j ? Hiểu gì về phân khúc này chưa? Kinh nghiêm mảng này ăn đc bao nhiêu lô rồi hay nghe hóng hớt cafe rồi đi chém gió dạo =))
p/s : lại còn câu qui định mỗi nơi 1 khác nhưng luật đất đai dạng này nó giống nhau đến 90% ở vn Này