lkl confirmed
Tập Lái
26/11/22
10
21
3
Mấy nhà sàn trong khu Langbiang đó bác. Ở đó có thịt heo khô cực kỳ ngon ăn một lần ghiền suốt đời. Có đủ hết mấy món bác hỏi, chỉ cần gọi điện đặt trước để họ chuẩn bị, giá cả vừa phải, ăn trong nhà sàn người K'ho đó.

• Like
Reactions: QT75
Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
đang cần tìm quán nào có cơm lam - gà nướng ngon,
Một số quán tôi và ae OS hay ghé, gửi bác tham khảo - có trên google maps
Hướng hồ Tuyền Lâm:
Đào Nguyên quán đường Hoa Hồng bên kia hồ Tuyền Lâm.
Chung Hoa quán đường Hoa Phượng tím bên này hồ.
Ngay đập tràn vào trước đây có quán ăn Gió cạnh cafe Pini, nay bị giải tỏa cả 2 rồi.
Quán Cây Rừng có lẽ bác @KiaBinhloi nói tới, khen chê đều có tùy khẩu vị, trên đường từ dinh 3 Bảo đại ra An sơn trước khi đến hồ.
Hướng vào Ankroet suối Vàng:
Đường Ankroet đi hướng suối Vàng có quán Gà nướng cơm lam Khương Duy (ngay ngã 3 Cam Ly vào Măng lin),Tuyết Hoa, Thung Lũng Xanh ...
Đường này ngày xưa có quán Tam Nguyên (Ayun) nổi tiếng nhất Dalat nhưng đến nay thì chỉ bình thường.
Hoàng Hạc quán thường là chổ anh em hội xe tập họp trước khi vào khám phá suối Vàng đồi cỏ hồng, thực đơn đa dạng, tùy khẩu vị.
Trong thành phố thì rất nhiều quán, nhưng phải ăn cơm lam bên bếp than, trong khung cảnh hồ hoặc rừng thông, thì cảm giác sẽ ngon hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
hồi 30/4 mình ở đl, có quán mà hướng từ cầu đất về gần trung tâm có quán cơm lam gà nướng thấy cũng ok, ko nhớ tên, hay do đói quá nên ghé ăn, đông thiệt đi như dành vậy.

• Like
Hạng B2
17/9/13
343
1.813
96
hình như Đà Lạt đang đông đen à các bác? E tính đi trong tháng 12 này, mà thấy toàn hết phòng cho mấy khách sạn/resort có tên tuổi trên đó. Bác nào có thông tin cập nhật giúp e với ạ. Cảm ơn các bác!

Hạng B2
18/11/10
249
2.520
93
Bác đi dọc hồ Tuyền Lâm ...có 1 cái quán nằm sâu bên trong , xuống dốc sâu....view hồ mà cây hơi nhiều nên ko thấy hồ đc....Giá cả ok theo bảng giá ..., thức ăn ok..chỗ ngồi sạch sẽ.....
Chắc là quán Cây rừng. Quán này cách đây mình ăn chắc cũng cỡ hơn 3 năm nướng tại bàn, ăn cũng ngon với thịt nai và heo, còn thịt gà ăn tạm được mà một phần trên 300.000đ, hơi mắc.

• Like
Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Chẳng là dịp tết dương lịch này gia đình e có chuyến lên Đà Lạt nghỉ ngơi, đang cần tìm quán nào có thịt rừng, cơm lam - gà nướng ngon, các bác nào đã có trải nghiệm rồi xin tư vấn dùm em, e cám ơn.

View attachment 2834004
*Ảnh minh họa
ăn thịt rừng... không khéo ăn vài cuốn lịch nhé. NN cấm buôn bán, săn bắn và tiêu thụ thịt động vật nằm trong sách đỏ quốc gia

• Like