Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
ăn thịt rừng... không khéo ăn vài cuốn lịch nhé. NN cấm buôn bán, săn bắn và tiêu thụ thịt động vật nằm trong sách đỏ quốc gia
Thịt nai là loại nuôi nếu hên, còn thì chế biến từ thịt trâu bò. Thịt heo rừng khá hiếm, hầu hết thì là heo tộc hoặc heo mọi. Có bị cấm đâu bác.
Chỉ có gà thì đúng là gà thật.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
23/1/22
15
15
3
32
Bác đừng lo tìm quán ăn ở Đà Lạt. Bác nên hỏi câu cách thư giãn gân cốt và tìm quán ăn, cà phê lúc kẹt xe trên quốc lộ, chưa chắc 24 tiếng đi đến nơi đâu :))

• Haha
Reactions: tcrazy and YOLO
Tập Lái
2/9/13
33
49
18
Mình hay ghé 86 Hoàng Diệu, gần trung tâm. Quán nhỏ, quy mô gia đình nên khá sạch và ngon.

Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Ở ĐÀ LẠT Có quán chè nóng nào ngon ko các bác ?? ( NGOẠI TRỪ CHÈ HÉ )

• Like
Reactions: QT75
Hạng B2
19/7/19
114
159
43
TP HCM
Quán này nha bác, lần nào lên ĐL gia đình tôi cũng ghé quán này, có chỗ đậu xe hơi thoải mái, cơm lam nướng ống tre ngon, có các nhà chòi mát phía sau hợp gia đình, wc sạch, có điều phục vụ lâu do khách gia đình nhiều, nên đặt trước.
Tại Đà Lạt Ăn đồ rừng, cơm lam - gà nướng ở quán nào ngon?

Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
hình như Đà Lạt đang đông đen à các bác? E tính đi trong tháng 12 này, mà thấy toàn hết phòng cho mấy khách sạn/resort có tên tuổi trên đó. Bác nào có thông tin cập nhật giúp e với ạ. Cảm ơn các bác!
mình đặt phòng khu hồ tuyền lâm mà thấy hết phòng cho tết ta nhiều. chỉ ở khu hồ tuyền lâm, chứ vô trung tâm đông đúc quá.

• Like
Reactions: trauden82
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Quán Ăn Hương Rừng
0263 3570 357
Nhà mình ăn ở đây, gà nướng và cơm lam rất ngon. Nên gọi điện đặt trước để bếp canh giờ làm món cho nóng. Quán nằm trên đường đi Thung Lũng Vàng.
Bác đi lâu chưa? Trước đây mình cũng thường ăn quán này nhưng lần gần đây nhất (cách vài tháng) thì thấy gà không ngon nữa (có vẻ như khách đông qua nên lấy gà dạng nuôi công nghiệp hay sao đó, thịt bở chưa không chắc nữa)

• Like
Reactions: QT75 and rangnhon
Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Bác đi lâu chưa? Trước đây mình cũng thường ăn quán này nhưng lần gần đây nhất (cách vài tháng) thì thấy gà không ngon nữa (có vẻ như khách đông qua nên lấy gà dạng nuôi công nghiệp hay sao đó, thịt bở chưa không chắc nữa)
Vậy hả bác? Lần gần nhất nhà mình ăn ở đó là năm 2020, trước Covid. Chắc quán có tiếng rồi nên ko chăm chút nữa, uổng hen.