Hạng C
7/8/12
707
9.547
93
Bán mua xe mới thì cũng thik, nhưng e cứ tiếc tiếc, xe e mới chạy đâu tầm 22000km à, chưa rớt đầu nữa, mà nó gắn liền với giai đoạn lập nghiệp của e nên cứ tiếc tiếc sao ấy :)
thanh lý cho em đi anh. em thích dylan lắm.

Ban confirmed
Hạng D
9/5/12
1.793
58.632
113
Bán mua xe mới thì cũng thik, nhưng e cứ tiếc tiếc, xe e mới chạy đâu tầm 22000km à, chưa rớt đầu nữa, mà nó gắn liền với giai đoạn lập nghiệp của e nên cứ tiếc tiếc sao ấy :)
Xe anh Rotie đời nào ?
2005 thì 20. 2003 thì 15

Hạng D
20/7/07
2.634
2.442
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
Nhiều xe tay ga ko có giò đạp nên hết bình là bó chiếu.

Mà có giò đạp mà ko biết đạp cũng đuối luôn :D. Lúc trước làm cty cũ, có nhỏ công nhân đi chiếc AB hết bình hay bình yếu nên đề ko được nên nhờ 1 thằng cũng trong cty đạp giúp. Thằng kia đạp bở hơi tai cũng ko nổ máy được, thấy em đi tới kêu em đạp phụ. Em cũng nhiệt tình quất chục phát kết quả cũng chả khác. Đuối quá thấy thằng cu công nhân khác đi qua kêu nó, nó phán câu “bóp thắng vô, vừa đạp vừa bóp thắng”.

Bà mịe, nu thiệt... đề máy thì bóp thắng mà lúc đạp thì quên không bóp thắng nên xe nó không nổ là phải. :D
Có khi nào đạp cắm mặt quên bật chìa khoá ko anh ei

• Haha
Reactions: tuanle
Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
Chiếc xe winner của em cho em rể về ăn tết mượn đi, qua tết nó về bển , xe để nhà nó từ tết tới giờ em chưa lấy về, chắc cái bình ngủm rồi quá
Về đạp chít mịa luôn mới nổ là cái chắc :D

• Like
Reactions: SPORT4477
Hạng F
5/3/05
8.718
72.125
113
đây
Vãi mấy anh quá.

Xe tay ga có mấy hãng, có nhiều model, có nhiều đời. Mấy anh biết có vài xe nhưng toàn “vơ đũa cả nắm” kiểu xe nào cũng thế.

Mình chỉ kể chuyện thực tế của mình thôi, chả chém làm gì. Con xe AB của con nhỏ công nhân thì sau khi hì hục đạp ko nổ, mình nghe theo thằng kia bóp thắng lại để đạp thì nổ được máy thì mình kể lại chuyện thực tế nó vậy. Chả lẽ 2 thằng đạp hì hục ko nổ, đến lúc bóp thắng đạp phát ăn ngay thì do... ngẫu nhiên :confused:.

Còn đạp xe tay ga thì mình thấy nhẹ hều, sau 2 lần đã đạp phụ người ta. Ko có nặng máy hay khác thường cả. Chỉ là hành trình của cần đạp nó ngắn hơn xe số nên đạp vô thấy không quen thôi.
Do trước đó anh đạp tòe loe nó nạp đủ điện để đánh lửa đó, ngẫu nhiên thôi, xe accu yếu khó nổ lắm vì đánh lửa kg nổi, nếu Fi lại càng khó.
Xe tay ga công tắc đi qua tay phanh để đề cho an toàn, còn đánh lửa qua công tắc chân chống, nếu anh kg gạt chống ngang lên thì kg đạp nổ đc, còn phanh hay kg chả liên qua gì vì đạp nó kg dùng điện

Anh kg tin tìm lại đúng đời ab đó mà đạp thử, nếu accu mạnh thì 1,2 phát là nổ

• Like
Reactions: truongthi2525
Hạng D
3/1/09
1.294
10.209
133
Tại sao cái bình xe máy nó cùi thế nhỉ, để 1-2 tháng là tèo, trong khi bình xe hơi để lâu gớm, có cách nào thay bình xe máy bằng cục pin LiPo 12v ko nhỉ.
Có bình làm bằng pin nhé a, mấy anh moto hay xài, giá chắc gấp 3,4 lần

• Like
Reactions: rottie