Tập Lái
16/12/17
19
18
3
36
Cố quá thành quá cố, bạn mua xe trong khả năng mình thôi nếu vay ngân hàng thì nhắm trả hàng tháng cộng chi phí nuôi xe và gia đình được thì hãy vay. Nếu có gia đình thì mua xe thực dụng còn độc thân thì mua xe hào nhoáng chút đi tán gái cho dễ.
Em có gia đình rồi. Có con nhỏ nên mới ráng mua oto che nắng mưa.

Tập Lái
16/12/17
19
18
3
36
Các tư vấn viên trên diễn đàn cũng chỉ đưa ra lời tư vấn theo quan điểm của họ nên thiết nghĩ sẽ không giúp ích gì cho chủ thớt được mà ngược lại có thể còn làm cho chủ thớt thêm hoang mang nữa. Cho nên, việc chọn 1 chiếc xe gọi là phù hợp thì chỉ có mỗi một mình chủ thớt đưa ra quyết định mà thôi, quyết định dựa vào chính nhu cầu sử dụng xe cũng như chi phí nuôi nấng chiếc xe của chủ thớt.
Chính vì lẽ đó, sau khi đọc xong comment của mình, chủ thớt nên đóng thớt này lại :cool::cool::cool: và tự tay mình cân nè, đo nè, đong nè, đếm nè để xem chi phí mua xe, nuôi xe của mình như thế nào,đặc biệt là liệt kê ra xem nhu cầu sử dụng xe của mình như thế nào. Sau khi hoàn thành các bước này thì chủ thớt đủ tự tin vỗ ngực phán chăc nịch "vợ! thay đồ theo anh đi mua xe ngay."

Việc liệt kê chi phí, nhu cầu sử dụng, chọn loại xe mình comment nhiều lần mà giờ tự nhiên quên ngang hông chủ thớt có lòng thì search trong OS có nhiều thớt hỏi tương tự như thớt này :p

Chúc chủ thớt sớm tìm được đáp án phù hợp với mình nhé!
Mỗi lần đi coi xe em đều chở vợ đi. Vợ rm thì thích con mazda cx5 rồi.
Màu cũng màu vợ thích :)

• Like
Reactions: Phước.OS
Tập Lái
16/12/17
19
18
3
36
Cám ơn các bác góp ý và phân tích. Em có lên xe ngồi thử và cảm nhận.
CX cảm giác thích nhất, công nhận nội thất với hoàn thiện cao.
Seltos cảm giác còn thiếu thiếu gì đó mặc dù là bản cao nhất.

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Em là tài mới, mới lấy bằng B2 . Lần đầu tiên mua xe oto.
tài chính gia đình bao gồm vay ngân hàng khoảng 800.
Em đang phân vân giữa các dòng xe:
Kia Seltos 1.6 Pre - 770 lăn bánh HCM
Toyota Cross 1.8G - 820 lăn bánh HCM
Mazda CX5 Delux new 2021 - 870 lăn bánh HCM
Cảm giác cứ ráng chút lại lên 1 loại xe.
mong các bác chia sẻ kinh nghiệm với ah.
em cám ơn.
Bác cứ trả lời các câu hỏi sau, sẽ tìm ra chiếc xe Bác ưng ý:
1. Tổng tiền tối đa có là bi nhiêu (tự có, vay người thân, ngân hàng)? => kg vượt lên xe mắc hơn.
2. Bác có thể lái được xe số tự động hay số sàn? => số sàn thì rẻ hơn tự động chút.
3. Xe 5 chỗ hay 7 chỗ? => cùng hãng thì thường 7 chỗ mắc hơn.
4. Chọn xe Nhật/Hàn/Mĩ/Pháp? => lựa chọn phong cách: Hàn đẹp thời trang, Nhật trung tính khó lỗi mốt, Mĩ thì hầm hố.
5. Chỉ mua xe mới, hay xe cũ cũng được? => chấp nhận xe cũ thì số lượng xe chọn lựa nhiều hơn.
6. Có bán lại không? => nếu bán lại thì Toyota, Honda giữ giá hơn.
7. Chỉ chạy gia đình, hay chạy dịch vụ, hay kết hợp cả 2? => lựa xe tiết kiệm nhiên liệu, xe dầu tiết kiệm nhiên liệu hơn xăng.

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Bác cứ trả lời các câu hỏi sau, sẽ tìm ra chiếc xe Bác ưng ý:
1. Tổng tiền tối đa có là bi nhiêu (tự có, vay người thân, ngân hàng)? => kg vượt lên xe mắc hơn.
2. Bác có thể lái được xe số tự động hay số sàn? => số sàn thì rẻ hơn tự động chút.
3. Xe 5 chỗ hay 7 chỗ? => cùng hãng thì thường 7 chỗ mắc hơn.
4. Chọn xe Nhật/Hàn/Mĩ/Pháp? => lựa chọn phong cách: Hàn đẹp thời trang, Nhật trung tính khó lỗi mốt, Mĩ thì hầm hố.
5. Chỉ mua xe mới, hay xe cũ cũng được? => chấp nhận xe cũ thì số lượng xe chọn lựa nhiều hơn.
6. Có bán lại không? => nếu bán lại thì Toyota, Honda giữ giá hơn.
7. Chỉ chạy gia đình, hay chạy dịch vụ, hay kết hợp cả 2? => lựa xe tiết kiệm nhiên liệu, xe dầu tiết kiệm nhiên liệu hơn xăng.
ah, còn câu 8. Hỏi vợ trước khi chọn xe này được hông? kaka.

• Like
Reactions: tuandoan
Hạng B1
15/7/21
81
54
18
32
Cx 5 nha bác khuyên thật. Bác ráng đợi 1/12 xem giảm thuế thì mua. Cx 5 rộng rãi, nội thất đẹp. Xe đầu tiên mình mua là cx5 và ko hối hận^^

• Like
Reactions: tuandoan
Hạng B2
29/5/07
492
439
68
quannguyentsnct nói:
Cố quá thành quá cố, bạn mua xe trong khả năng mình thôi nếu vay ngân hàng thì nhắm trả hàng tháng cộng chi phí nuôi xe và gia đình được thì hãy vay. Nếu có gia đình thì mua xe thực dụng còn độc thân thì mua xe hào nhoáng chút đi tán gái cho dễ.

Người ta tán gài bằng tài năng chứ ko phải như cha già lấy chiếc xe ra đâu mà tán :) Chắc lấy xe ra tán gái mại dâm quen đi bày người khác. Bớt xàm.

• Like
Reactions: sakuraba
Hạng D
24/2/20
4.487
7.411
113
37
quannguyentsnct nói:

Người ta tán gài bằng tài năng chứ ko phải như cha già lấy chiếc xe ra đâu mà tán :) Chắc lấy xe ra tán gái mại dâm quen đi bày người khác. Bớt xàm.
Uả bữa giờ ko thấy chú em? 3 con xe 4 tỷ của chú đâu rồi mang ra tư vấn cho bác chủ đi chứ.Xàm nhất là những kẻ đi xe cỏ nhưng nghĩ mình đang đi xe sang hay đi ké xe rồi chê người khác thôi. Anh đi tán gái mại dâm hay máy bay thì liên quan đến nồi cơm nhà chú em hay sao mà ngứa mõm chõ vào vậy.Chú còn trẩu thích thể hiện cái trình độ văn hóa lùn và khoe của thì nên về học hỏi thêm mấy anh trên này đi (mồm của chú em ngoài thể hiện khoe của và chê bai người khác thì hình như ko nói ra được câu nào cho ra hồn cả)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/2/20
4.487
7.411
113
37
Em có gia đình rồi. Có con nhỏ nên mới ráng mua oto che nắng mưa.
Có con nhỏ thì cần nhất là sự thực dụng trong 3 xe thì cx5 nó to và rộng rãi nhất, cross thì yên tâm về độ bền và máy lạnh thì ngon.Nội thất thì cx5 ổn nhất trong 3 co, còn vợ bác đi xem thì đảm bảo chốt mazda.