Hạng B2
20/1/11
385
667
93
Hắn đã vay ngân hàng lồi mồm ra rồi còn tư vấn của nợ này :D

Hỏi thế này vài bữa là vác về chiếc vios hay xpander thôi. Nghĩ gì nhiều.
“Của nợ”? Bác từng sở hữu xe này? Hay chỉ nghe nói?
Đời này giờ rất khó mua, lượng bán lại ít, nếu có thì giá cao. Mua xe cũ phải rành và có duyên nửa!
Nói xe nào hơn xe nào cũng khó, vì cảm nhận của mỗi người khác nhau, và cái nào phù hợp với mình. được cái này mất cái kia!

Ông thớt mới mua xe lần đầu và mới chạy thì dễ mua Toyota Cross lắm! (Vios hợp người già và dịch vụ, Xpander trẻ hơn nhưng cũng dịch vụ)!

Hạng F
29/10/16
11.565
22.048
113
Pháp
Cứ theo ý vợ là được. Tới khi bảo dưỡng lớn chi 1/3 giá trị xe mới thích :D
Bác đừng lo, xe em được nhân cách hoá là đầy tớ, chừng 3 đến 5 năm là cho nghĩ hưu, vấn đề nầy không lớn, cho nên em vẩn chọn đầy tớ Đức .. bác ạ:):):):)

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
8/2/12
1.979
9.034
113
Chuẩn! Thêm nột cái là ngta thường cố lên chứ không cố xuống nên thường ráng thêm một chút cuối cùng được một con xe to và một cái bill nợ hơi dài hoặc là sạch tiền dự phòng :). Như em thì tiền rãnh tầm 800 thì đặt tiêu chí lăn bánh 1 em xe tầm 600 là đẹp, cái gì chứ có 1 quỷ an toàn lúc nào cũng tốt cho hệ tim mạch :D
có tiền việc gì phải mua xe cũ luyện tay lái chi khổ vậy. thuê xe có tài về dợt 1 tuần là ok thôi có gì phải lăn tăn, còn ng mua muốn mua giá nào họ đã quyết zồi bàn lùi qoài hen :D

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Em mà là chủ thớt thì sẽ chọn Everest 2.2 đời 2017-2018 giá lanh quanh lăn bánh dưới 900tr là xe rất mới và cứng!

1. Xe rộng rãi;
2. Tiết kiệm nhiên liệu; xăng đã hơn 25k, dầu thì 19k. Tiêu hao 7l/100km đường trường!
3. Phù hợp với các cung đường xấu quắc ở VN (QL1A đoạn gần Trung Lương, và Cao tốc Trung Lương dạo này xấu kinh khủng, mặc dù đang thấy sửa)! Gầm cao máy thoáng, êm ái!
4. Nếu có đi đâu chơi xa full 5 người khoan hành lý bao la! Hoặc lâu lâu full 7 người vẫn tốt!
5. Máy móc động cơ đời này nổi tiếng bền bĩ và đáng tin cậy!

Mua xe mà nghe theo vợ, thì thường chọn Mazda! Ko hiểu sao Phụ nữ VN rất khoái!

em đã sai lầm Mazda 3, và suýt mua CX-8!!!

Đôi điều góp ý! Chúc bác sớm chọn được xe ưng ý!
Vậy là bác ko biết câu thần chú khi đi mua xe rồi
Ford = Fix Or Repair Daily

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa