Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bác @blaze090 nói là quán bún cá Năm Beo ở chợ Đầm.
Tài mới sắp đi nha trang cần mấy huynh lớn chỉ dẫn

Còn quán cơm Tazon thì bác @XaGan cũng có 2 đoạn video rồi đó anh.
Thôi thì dành thời gian để anh tra cứu những cái khác mình gom giúp anh chút nha.

Khi về có gì hay, thú vị anh chia sẻ lại cho anh em với nha anh.
Chúc anh có chuyến đi vui, khỏe.

Hạng B2
22/12/14
230
735
93
Có thể sáng thứ 6 này e cũng đi, e xuất thân từ NT, nếu dc đi cùng cho vui Bác.

1/10/16
772
8.763
93
Mấy bác né đảo Điệp Sơn nhé, wc đứng & ngồi đều kg có nước dội. 15k/1 sô nước ngọt tắm.
Chỉ có duy nhất 1 hộ kinh doanh nên độc quyền & choảnh.
Vinpearl Land giá vé tầm 850k, anh Vượng chơi cú này quá đáng, em từ VPL của anh luôn

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B1
19/3/17
73
78
18
34
Ho Chi Minh City
Dốc Lết rất tuyệt, nên đến một lần cho biết

Nếu có thể bác nên đi Điệp Sơn, cụm ba đảo nối liền nhau bởi một con đường mòn chỉ xuất hiện ở thủy triều thấp, biển cực kì trong, đi tàu ra bác nhé, khoảng 250k/người. Từ nha Trang chạy khoảng 45p theo quốc lộ 1A lên thị trấn Vạn Giã, sau đó ra bến tàu Vạn Giã và bắt tàu đi, trên đảo còn hoang sơ, đồ ăn ngon và giá phải chăng, chỉ có nhà vệ sinh hay cúp nước ngọt vì là đảo xa bờ.

Bác mà có nghe đến Hòn Tầm thì tạm biệt nó nhé, giá ngang Vinpearl Land mà chất lượng rất tệ, biển lềnh bềnh rác và cho ăn buffet thì không ngon mấy, để tiền đó đi Vinpearl là tuyệt vời, hoạt động vui chơi cả ngày và có cả một bãi tắm sạch sẽ.

Tối bác có thể đến chân cầu Tháp Bà Bonaga để thưởng thức bánh căn và bánh xèo, nhớ lựa quán đông khách nhất nhé, quán đó đúng hàng xịn, không mòi chài hay kêu réo gì khách hết, ăn cực rẻ và ngon.

Khác nữa, bác có thể đến bãi biển Sơn Đừng, cực kì đẹp và hoang sơ nhé, và rất ít người biết để đến chỗ này, bác cứ search google map là ra liền. Tuy nhiên vì ít người biết nên đường vào rất vắng, cảm giác không an toàn cho lắm, và đoạn đường khoảng 500m vào đến bãi tắm cực kì xấu, lên và xuống dốc cao chỉ toàn đất và đá, nhưng khi đã đến bãi tắm thì không muốn về hehe.

Trên đây là những kinh nghiệm của em và bà xã trong chuyến đi năm ngoái, chúc bác vui!

Dọc quốc lộ :
Bánh ướt cầu lùn ở diêm khánh , quán này từng xuất hiện trên vtv do sơn expo tài trợ ( có bảng chứng nhận treo ở quán )
View attachment 740891
Quán rắn : bác hỏi quán 5 lùn ở cầu ông bộ . Khi bác chạy vào đó nó có 2 con đường tẻ ra , bác sẽ thấy rất nhiều quán , quán em hay ăn là mai cường quán View attachment 740896
Cảm ơn Bác, mong được thêm thông tin chỉ dẫn từ Bác và BX của Bác.

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Cơm trưa ăn quán Hiền Nhi góc Yersin - Hoàng Hoa Thám cũng ngon và hợp lý

• Like
Reactions: DriveSafe
Hạng D
31/3/10
1.633
984
113
Sì Gòn
Gọi là tài mới nhưng em có bằng củng hơn 1 năm rồi đi đc 10k km mà toàn loanh quanh,xa nhất là phan thiết thôi,tuần này em với thằng bạn đánh xe đi nha trang cho biết,trên đường đi có gì cần lưu ý không mấy anh,em thì chạy từ tốn theo bảng thôi
+ Sẵn cho em hỏi nha trang thì tối ăn chơi chổ nào,thank mấy anh
Ở Khách sân Hoa Mặt TRời đối diên bún bò O Thi ngay chợ Đầm. Ăn tối quán cơm Việt Nam ngay gần chợ Đầm ngon bổ rẻ nhưng đợi hơi bị lâu xong ra làm hải sản tươi sống sáng ăn bún sứa Tp Nha Trang rất dể tìm quán ngon thấy chổ nào đông dân sở tại tấp vào bảo đảm. Trên đường đi nên tránh tuyệt đối xe khách còn ăn trưa chổ nào xe tải nhiều thì ban vào bảo đảm thích. Chúc chuyến đi vui vẻ nhé