Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Tài xế quá non và rất chủ quan vì đoạn trên dốc này xuống ít ai dám chạy quá 60km/h, trong trường hợp lỡ trớn xổ hơi nhanh thì lúc gần vào cua khi sắp giáp mặt bán tải tài xế sẽ cảm nhận được rằng cua này đường ngang không có lực hướng tâm nên không thể bo hết cua với tốc độ đó và buộc phải thắng...
Đoạn này mình chạy thường xuyên nên cũng vài lần lỡ trớn đổ xuống tới 70km/h nhưng khi gần tới cua cảm giác rất ghê nên buộc phải thắng, mặc dù xe có ABS & LSD nhưng lúc bo ở tốc độ 50km/h vẫn có cảm giác bánh sau hơi xòe.
Xem clip thì tài xế đổ dốc cũng tầm 70 nhưng chưa có kinh nghiệm và cảm giác lái nên chủ quan nghĩ mình ôm hết được cua và cái kết.
Xin chia buồn :(

Hạng D
16/7/20
1.432
890
113
51
xe tàu mất thắng rùi, né cái bán tải mà ko giảm tốc độ được,và không chỉnh lái ra ngoài được, mà sao chỗ này tự dưng để 1 ụ bê tông chắn lớn vậy, ngay khúc cua mà để rào chắn bê tông , nếu nó là cản nhựa thì không nặng vậy, đó là chỗ đậu xe vô miếu thì phải

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/1/11
1.172
1.223
113
Góc chụp ko biết túi khí có bung ko, nếu bung thì thương tích ko nặng vậy. Đúng ra chỗ này để ụ nước chứ ai tham mưu chơi nguyên cái ụ bê tông thiệt tình. Case này đau lòng hết sức, chắc ko seatbelt rồi

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
26/1/11
1.172
1.223
113
xe tàu mất thắng rùi, né cái bán tải mà ko giảm tốc độ được,và không chỉnh lái ra ngoài được, mà sao chỗ này tự dưng để 1 ụ bê tông chắn lớn vậy, ngay khúc cua mà để rào chắn bê tông , nếu nó là cản nhựa thì không nặng vậy, đó là chỗ đậu xe vô miếu thì phải
Cụ xác minh được vụ mất thắng ko? Hay chém gió cho vui...còn nó chính xác là xe tàu baic x7, ko biết túi khí có bung ko. Còn khung gầm với lực tông vậy mà như hình thì khá ổn đấy

• Like
Reactions: volvo960
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Tài xế quá non và rất chủ quan vì đoạn trên dốc này xuống ít ai dám chạy quá 60km/h, trong trường hợp lỡ trớn xổ hơi nhanh thì lúc gần vào cua khi sắp giáp mặt bán tải tài xế sẽ cảm nhận được rằng cua này đường ngang không có lực hướng tâm nên không thể bo hết cua với tốc độ đó và buộc phải thắng...
Đoạn này mình chạy thường xuyên nên cũng vài lần lỡ trớn đổ xuống tới 70km/h nhưng khi gần tới cua cảm giác rất ghê nên buộc phải thắng, mặc dù xe có ABS & LSD nhưng lúc bo ở tốc độ 50km/h vẫn có cảm giác bánh sau hơi xòe.
Xem clip thì tài xế đổ dốc cũng tầm 70 nhưng chưa có kinh nghiệm và cảm giác lái nên chủ quan nghĩ mình ôm hết được cua và cái kết.
Xin chia buồn :(
Xuống tới đây mà không thắng số, chay trên 60km/h là phải rà thắng không thôi là có cảm giác xòe, mình đi sedan, bánh to, vành 19 mà còn ngại. Toàn đi tầm 40km/h đổ lại khúc này. Bác tài chạy nhanh quá, lúc đã vô cua thì thắng không ăn thua rồi.. Trước khi ôm cua thì còn được, kết hợp thắng số và thắng cơ là oki. Không quen đường thôi, xe nào cũng thế đừng đổ lỗi xe TQ tội em nó hihi

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Cụ xác minh được vụ mất thắng ko? Hay chém gió cho vui...còn nó chính xác là xe tàu baic x7, ko biết túi khí có bung ko. Còn khung gầm với lực tông vậy mà như hình thì khá ổn đấy
Đừng nói gì cũng xe tàu, phải khách quan chút chứ anh em. Chạy thế thì xe nào cũng vậy thôi. Nhìn vậy mà biết mất thắng là thiên tài. Lúc này có thắng cũng không ăn thua nhé sớm hơn 10s lúc chưa vô cua thì đc. Ai từng đi khúc cua này sẽ biết. chạy trên 60km/h mà không rà thắng, ôm sát trái là cảm giác xòe nhé. Đèo Bảo lộc có 2 khúc như thế, tượng Đức mẹ, và miếu 3 Cô. Đèo chuối cũng có chổ như thế gần giữa đèo, có bảng cảnh báo.

Hạng D
26/1/11
1.172
1.223
113
Chiếc x7 này nó full công nghệ, có rada. Ko biết tài xế có đang táy máy gì trên xe trong lúc đổ đèo làm mất tập trung ko? Xe này nó cảnh báo va chạm, chệch làn đường...tự động thắng ì xèo hầm bà lằng....

Hạng D
16/11/20
2.653
7.908
113
37
Chiếc x7 này nó full công nghệ, có rada. Ko biết tài xế có đang táy máy gì trên xe trong lúc đổ đèo làm mất tập trung ko? Xe này nó cảnh báo va chạm, chệch làn đường...tự động thắng ì xèo hầm bà lằng....
Còn này mà X7 gì, con này là BAIC Changhe Q7, con này ra mắt VN lâu rồi và có 7 chỗ ngồi. Theo hình chụp lúc cẩu về thì xe có bung túi khí đầy đủ. Còn về lúc chạy do tài xế chủ quan hay do xe thì không biết không dám phán bừa nhưng nhiều khả năng vào cua nhanh nên mất lái.

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
mấy cái công nghệ đó chỉ hỗ trợ thôi bác ơi, như lệch làn phải trên 60km/h mới báo mà đây cong thế chắc ko báo đâu. Có báo mà không xử lý thì cũng tông như thường.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
26/1/11
1.172
1.223
113
Còn này mà X7 gì, con này là BAIC Changhe Q7, con này ra mắt VN lâu rồi và có 7 chỗ ngồi. Theo hình chụp lúc cẩu về thì xe có bung túi khí đầy đủ. Còn về lúc chạy do tài xế chủ quan hay do xe thì không biết không dám phán bừa nhưng nhiều khả năng vào cua nhanh nên mất lái.
oh thì ra là con changan Q7