Hạng B1
28/7/14
63
160
33
Uống rượu bia xong lái xe là có thể xem như đang giết người đấy Bác à,

Vừa giết mình mà vừa giết cả người xung quanh nữa. Khổ lại khổ gia đình vợ con ở nhà thôi.

Hạng D
11/3/15
1.881
5.135
113
Uống rượu bia xong lái xe là có thể xem như đang giết người đấy Bác à,

Vừa giết mình mà vừa giết cả người xung quanh nữa. Khổ lại khổ gia đình vợ con ở nhà thôi.
Vâng bác. Ông sĩ quan gây tai nạn ở cầu Thuận Phước vượt nồng độ cồn cho phép và ông ấy đã giết ít nhất 3 người.

Hạng B1
26/11/14
79
105
33
38
Theo thông tin ngoài lề em hóng hớt được thì xe này bị một chiếc 16 chỗ húc đuôi nên mất lái mấy bác à, xe 16 chỗ té khỏi hiện trường rồi, qua quan sát chiếc xe thì phía sau bị móp, nên em nghĩ thông tin cũng có phần hợp lý !

• Like
Reactions: thaibinhdo
Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Theo thông tin ngoài lề em hóng hớt được thì xe này bị một chiếc 16 chỗ húc đuôi nên mất lái mấy bác à, xe 16 chỗ té khỏi hiện trường rồi, qua quan sát chiếc xe thì phía sau bị móp, nên em nghĩ thông tin cũng có phần hợp lý !
Bác tài đó cũng xui, uống rượu chạy quẹo quẹo bị xe khác húc đuôi mất lái quất tè lè.
Em mới đi qua cây cầu này trước đó khoảng 1 giờ. Hình như đầu cầu có camera thì phải.

Hạng B2
15/2/10
448
290
63
nếu không có cồn thì chắc đã xử lý được tình huống rồi

nói chung đã có cồn trong máu thì là có tội

cơ mà tài là trung tá thì chắc phải chuyển cho tòa án binh => có quyền lực thì sẽ xử êm gọn thôi (tòa án binh "binh" dễ hơn tòa án dân sự do ko có báo chí)

Hạng B2
5/3/15
370
426
63
57
nếu không có cồn thì chắc đã xử lý được tình huống rồi

nói chung đã có cồn trong máu thì là có tội

cơ mà tài là trung tá thì chắc phải chuyển cho tòa án binh => có quyền lực thì sẽ xử êm gọn thôi (tòa án binh "binh" dễ hơn tòa án dân sự do ko có báo chí)
Bây giờ không biết sao chứ thời của mình kỷ luật QĐ nghiêm lắm xử đúng người đúng tội khi chịu án tù thì dân sự không bằng đâu bạn.

Hạng D
30/4/11
1.336
710
143
Bác tài đó cũng xui, uống rượu chạy quẹo quẹo bị xe khác húc đuôi mất lái quất tè lè.
Em mới đi qua cây cầu này trước đó khoảng 1 giờ. Hình như đầu cầu có camera thì phải.
Bác dawn đi đâu ra đó thế? Có khi bác đi trước làm lún cầu nên mới xảy ra tai nạn, hehe

Hạng D
4/2/08
4.571
6.438
113
TPHCM
em có cảm giác cái cầu này lan can hơi thấp, thật sự đạp nhầm ga thì trừ khi góc tông và lực hướng lên mới đủ để thổi bay 40-50kg xuống cầu. Mà lái ô tô chỉ cần có hơi men là toi rồi...

• Like
Reactions: Clouds8