Hạng B2
1/1/16
104
53
28
60
Gò Vấp
Chỉ ngại mấy sư phụ chạy 80-90 và chạy 2 len một lúc thôi. Xe nào cũng vậy, tùy chiếc và phụ thuộc vào ý thức chủ của xe. Em thường xuyên đi cao tốc lốp khoảng 40K là thay cho an toàn.
Bác chạy 40k mới thay vỏ xe,tui trên 35k là đề xuất thay mới rồi,tui chạy khoảng trên 100 lúc trời còn mát hoặc giữa trưa thì non 100,trời mưa thì khỏi bàn dưới 90 thẳng tiến,ờ quên chạy luôn làn trong,nhiều khi cho mấy anh ngoài làn sát con lươn chạy chậm hửi khói luôn để khỏi bức bối bực bội chuyện xin vượt không được cho phép.

Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM
Bác chạy 40k mới thay vỏ xe,tui trên 35k là đề xuất thay mới rồi,tui chạy khoảng trên 100 lúc trời còn mát hoặc giữa trưa thì non 100,trời mưa thì khỏi bàn dưới 90 thẳng tiến,ờ quên chạy luôn làn trong,nhiều khi cho mấy anh ngoài làn sát con lươn chạy chậm hửi khói luôn để khỏi bức bối bực bội chuyện xin vượt không được cho phép.
Em đã thay lốp lớn rùi Bác à, Mic 185/55/R15 (lốp zin 175/50/R15) nên khoảng 40K thì gai vẫn còn khoảng 2 mm (tiêu chuẩn gai < 1.6 mm thì phải thay), nhưng em hay chạy cao tốc và đi nhanh nên thay cho an toàn. Thay ra mà thợ của tiệm còn tiếc dùm em, họ nói chạy thêm cũng được trên 3 tháng nữa.

• Like
Reactions: thangmsu
Hạng B2
1/1/16
104
53
28
60
Gò Vấp
Em đã thay lốp lớn rùi Bác à, Mic 185/55/R15 (lốp zin 175/50/R15) nên khoảng 40K thì gai vẫn còn khoảng 2 mm (tiêu chuẩn gai < 1.6 mm thì phải thay), nhưng em hay chạy cao tốc và đi nhanh nên thay cho an toàn. Thay ra mà thợ của tiệm còn tiếc dùm em, họ nói chạy thêm cũng được trên 3 tháng nữa.
Đăng kiểm có cho phép không nhe bác,kèo này xxx cũng khoái lắm đây,đi cao tốc thường xuyên mà tiếc của hơn mạng sống thì phải phải coi lại nhe,nổ vỏ nếu báo trước thì ở nhà ôm vợ ngủ cho khoẻ.

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng B2
1/1/16
104
53
28
60
Gò Vấp
Đăng kiểm có cho phép không nhe bác,kèo này xxx cũng khoái lắm đây,đi cao tốc thường xuyên mà tiếc của hơn mạng sống thì phải phải coi lại nhe,nổ vỏ nếu báo trước thì ở nhà ôm vợ ngủ cho khoẻ.
Nói thêm tí xíu nhiều khi gai vẫn còn ngon dưới 5mm nhưng vá vỏ trên 3 nhát và có thể vỏ xe đã bị chai cứng mất độ đàn hồi của cao su cũng nên thay vỏ mới cho an toàn.

• Like
Reactions: Tohoa and thinhsve
Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM

Đăng kiểm bình thường Bác ơi, hiển nhiên là không lên lốp thì cũng phải cafe cho nhanh. Vỏ nhỏ mau mòn hơn vỏ lớn, em không hề tiếc, nhưng cứ theo khuyến cáo của NSX vỏ xe mà thay (em đã tham khảo trên trang Mic, BS), nghe theo tụi thợ thì thay càng sớm càng an toàn. Camry của em lốp 215/60/R16 chạy BS Nhật hơn 50K mới thay đó (gai vẫn còn hơn 2mm)