Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
39
Hãy sử dụng đúng mục đích theo tên gọi "làn dừng khẩn cấp", đừng " ... Nhiều thằng dừng ở làn khẩn cấp.....đái & hút thuốc tám chuyện, hóng gió mát, có cả con nít ! ... " thì sẽ không bị chửi!

Cao tốc ko phải là ngắn. Nếu giữa đường cảm thấy mệt mỏi muốn dừng lại làm điếu thuốc cho tỉnh táo để chạy tiếp chẳng lẽ ko được? Ngẫm cũng lạ.

• Like
Reactions: nta139
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Cao tốc ko phải là ngắn. Nếu giữa đường cảm thấy mệt mỏi muốn dừng lại làm điếu thuốc cho tỉnh táo để chạy tiếp chẳng lẽ ko được? Ngẫm cũng lạ.

Chưa đến 60km cho tốc độ tối đa đến 120km/h và đa số chạy trên 80km/h tức chỉ chạy khoảng 40-50 phút; ở giữa là ngã rẽ Long Thành, chia ra một đoạn hơn 20km và một đoạn hơn 30km, phải dừng tại trạm thu phí giữa mỗi đoạn. Ai cũng lên cao tốc rồi dừng giữa đường làm điếu thuốc cho tỉnh táo thì ... ngẫm cũng lạ!

Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
39
Chưa đến 60km cho tốc độ tối đa đến 120km/h và đa số chạy trên 80km/h tức chỉ chạy khoảng 40-50 phút; ở giữa là ngã rẽ Long Thành, chia ra một đoạn hơn 20km và một đoạn hơn 30km, phải dừng tại trạm thu phí giữa mỗi đoạn. Ai cũng lên cao tốc rồi dừng giữa đường làm điếu thuốc cho tỉnh táo thì ... ngẫm cũng lạ!

Khi 2 mắt đã díu lại thì càng cố bao nhiêu phút thì càng nhanh xuống hố bấy nhiêu phút. Ngẫm cũng lạ lạ.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Khi 2 mắt đã díu lại thì càng cố bao nhiêu phút thì càng nhanh xuống hố bấy nhiêu phút. Ngẫm cũng lạ lạ.

Ha ha ... Bây giờ thì mình đã không còn lạ nữa việc ai đó không biết ghé các trạm dừng, cây xăng, quán cà phê võng, ... trước khi vào cao tốc để phải dừng giữa đoạn chạy 40-50 phút để làm điếu thuốc hay xả nước cứu thân.

Thôi không bàn về quan điểm cá nhân nữa, của ai, thấy đúng với mình, thì tự giữ thôi!

• Like
Reactions: NhatAnh0712
Hạng B2
21/10/14
281
280
63
53
Ý thức thôi, dừng cao tốc áp dụng cho xe có sự cố.....ai lái 4 bánh nên chủ động Đ, I .....trước là hay nhất, xin đừng biện hộ lí do thèm thuốc lá.....nghe buồn cho ý thức giao thông VN quá...

Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
bác đi láo quá =.=" bộ kẹt là chui vào làm khẩn cấp đi à?
Cho mình hỏi khi kẹt xe trên cao tốc các có một số bác tranh thủ chạy vào lane dừng KC như vậy có ổn không ? Sao mình thấy nhiều bác tranh thủ thế .

Hạng C
12/1/15
671
456
63
29
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cho mình hỏi khi kẹt xe trên cao tốc các có một số bác tranh thủ chạy vào lane dừng KC như vậy có ổn không ? Sao mình thấy nhiều bác tranh thủ thế .
Đã bảo là Lane khẩn cấp là khẩn cấp mới đc xài, đó là khi xe gặp vấn đề ko thể di chuyển xó thể gây nguy hiểm thì tấp vào lane đó để đậu sữq chữa. Chen vào thì phạm luật, dù kẹt hay ko

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
hàng trăm lần đi qua ct, em (may mắn) chưa một lần bén mảng vào cái lan đó