Hạng B2
14/11/18
154
1.609
96
Cái này dễ bị khi quận 7 qua quận 1 theo hướng Lê Văn Lương - đường số 15 - Nguyễn Hữu Thọ lên cầu Kênh Tẻ. Mình rẽ phải xong xin vào thường ít được nhường ngay. Trong khi nhiều ông đang trong lane trái xếp hàng dài quá chuyển lane phải rồi lên đến cầu cái xin vào lại.
Mình ngày nào cũng đi làm qua đây
Nếu xe rẽ phải từ đường 15 sau đó NGAY LẬP TỨC khi có điều kiện (sau khi tránh xe máy chẳng hạn) thì xi nhan xin nhập lane thì bao giờ cũng được chaò đón. Khoảng cách từ ngã rẽ đến cầu Kênh Tẻ hoàn toàn đủ để từ từ xin nhập lane.
Cầu hẹp, 1 làn xe oto, các xe đi đúng làn, xếp hàng lần lượt qua cầu thì cả nhà đều vui.
  • Bạn nghĩ sao nếu cho dù từ đường 15 rẽ phải lên cầu mà chạy cho cố đến gần dốc cầu mới xi nhan xin nhập làn? Thậm chí là đến giữa cầu luôn. Chiếm hết cả lane xe máy, hết sức phản cảm.
  • Đang xếp hàng đi sau, thấy lane bên phải trống thì lập tức lấy ra, rồi cũng hạy cho cố đến gần dốc cầu mới xi nhan xin nhập làn? Không cho vào thì tỏ thái độ ngay.
Nhường các xe đó theo mình là thiếu công bằng và không tôn trọng các xe chạy đàng hoàng, đặc biệt là các xe xếp hàng sau lưng mình. Nó khuyến khích kiểu đi xe khôn lỏi.

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
thấy xe nào bám đuôi mình tấp vô cho nó qua, hạn chế chạy kế bên công tơ nơ ! hạn chế để xe tải chạy phía sau, thấy nó thì 1 là chạy nhanh cho khuất, 2 là cho nó qua, để lỡ nó có mất thắng thì ko ủi đít mình !

Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Mình ngày nào cũng đi làm qua đây
Nếu xe rẽ phải từ đường 15 sau đó NGAY LẬP TỨC khi có điều kiện (sau khi tránh xe máy chẳng hạn) thì xi nhan xin nhập lane thì bao giờ cũng được chaò đón. Khoảng cách từ ngã rẽ đến cầu Kênh Tẻ hoàn toàn đủ để từ từ xin nhập lane.
Cầu hẹp, 1 làn xe oto, các xe đi đúng làn, xếp hàng lần lượt qua cầu thì cả nhà đều vui.
  • Bạn nghĩ sao nếu cho dù từ đường 15 rẽ phải lên cầu mà chạy cho cố đến gần dốc cầu mới xi nhan xin nhập làn? Thậm chí là đến giữa cầu luôn. Chiếm hết cả lane xe máy, hết sức phản cảm.
  • Đang xếp hàng đi sau, thấy lane bên phải trống thì lập tức lấy ra, rồi cũng hạy cho cố đến gần dốc cầu mới xi nhan xin nhập làn? Không cho vào thì tỏ thái độ ngay.
Nhường các xe đó theo mình là thiếu công bằng và không tôn trọng các xe chạy đàng hoàng, đặc biệt là các xe xếp hàng sau lưng mình. Nó khuyến khích kiểu đi xe khôn lỏi.
Khi xe đông (đèn NHT hướng Nhà Bè lên xanh) lúc cao điểm thường ô tô đã xếp 2 lane rồi bác. Ra gặp bác dễ thương còn cho vào, gặp tay khó ở cứ bám riết đít xe trước sợ mình chen vào. Còn mấy ông đông lấy ra lên cầu xin vào thì khỏi nói rồi. Bữa em đi xe máy gặp ông nước ngoài lấy ra đi luôn lane xe máy trên cầu. Em nhớ bs định xuống tìm CGST để chỉ cho hốt mà xui bữa đó không có anh nào.

• Like
Reactions: TAK40 and 778xman
Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
buồn cái xứ mình là chạy văn minh tử tế ko được, chẳng hạn như quốc lộ có 2 lane em chạy lane trong trước mặt có xe tải chết máy phải chuyển sang lane ngoài nhưng tất cả xe lane ngoài đếu cố bám đích để ko phải nhường cho tới khi em nhô ra cắt đầu họ mới thắng lại cho qua :oops:

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Đúng ra các bác tài lái xe càng lớn thì phải học luật càng nghiêm túc và càng kỹ lưỡng để thi đằng này mình đi thi bằng lái thấy người mua lý thuyết nhiều nhất lại là các bác tài hạng C trở lên. Học lý thuyết nhớ để thi được full điểm ra đường còn chưa nói được gì đằng này lại mua luôn lý thuyết thì xe máy chạy vô tổ chức thế nào lên 4 bánh chạy cũng y như vậy thôi.

• Like
Reactions: TAK40
Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
buồn cái xứ mình là chạy văn minh tử tế ko được, chẳng hạn như quốc lộ có 2 lane em chạy lane trong trước mặt có xe tải chết máy phải chuyển sang lane ngoài nhưng tất cả xe lane ngoài đếu cố bám đích để ko phải nhường cho tới khi em nhô ra cắt đầu họ mới thắng lại cho qua :oops:
Họ ém anh xong họ cùng bị nằm như anh. Khi chạy thì họ trước anh vài chục giây. Nhưng họ cứ thích thế.

Hạng B2
24/10/17
141
72
28
44
em thấy dân lái ít ai có thời gian để đọc bài bác viết lắm, bao luôn.
tài dịch vụ/taxi thì lo kiếm khách. tài cơ quan thì lo xem hài, nghe nhạc để relax. tài xe cont thì chắc chỉ lo ngủ thôi.

• Like
Reactions: Thamnguyennguyen1
Hạng D
19/6/19
1.178
1.905
113
mấy thèn tải thì đáng đời chúng nó, thương gì mà thương...cứ bám đuôi, sát đít, điền vào chỗ trống. Rồi bảo dân cạy cửa cứu...bọn nó phải đáng đc nhận hậu quả.
ko những bám đít mà còn còi inh ỏi, nháy đèn từa lừa. đáng đời chúng nó !!

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng B2
27/4/11
475
1.060
93
Ở VN mình có 1 vấn nạn: nếu chạy giữ khoảng cách thì một xíu sẽ bị lấp vào chỗ trống ngay, tôi đã từng chạy mà khoảng cách giữa xe tôi và xe trước là đúng bằng 1 xe nhưng vẫn bị xe bên cạnh xy nhan để lấp vào chỗ trống. Do đó các bác tài, đặc biệt là tài già thì thường đi sát đít xe trước nên khi bị tai nạn liên hoàn thì phần lớn là tài già trong đó.