Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em ko mê tín!
Nhưng thấy các cụ bảo 49 chưa qua 53 đã đến!
Kiểu như năm hạn (xui) đấy bác ạ.
Chờ ý kiến các cụ bên dưới
Lý giải thế này là hợp lý nè.
Bữa trước có người nhờ em đi bấm biển số hộ, em kêu thôi anh anh bấm đại đi có gì đâu, mà anh đó nói "không, tay anh thúi lắm bấm số xấu 49-53 chết anh". Em thấy ngộ, nhiều người kỵ số này kia như 49-53 trong khi em thấy bình thường, chắc tại em không tin mấy chuyện này :D Tại sao vậy ạ, nếu được chọn các bác sẽ chọn số gì, kỵ số gì? [pagebreak][/pagebreak]
Trong cuộc sống ai cũng mong những điều tốt đẹp, may mắn.
Những người muốn có biển số đẹp là mong muốn may mắn thuận lợi trong làm ăn, tránh được những rủi ro xui xẻo khi tham gia giao thông, khi bán lại cũng thuận lợi hơ.
Những người muốn tránh biển số xấu cũng chẳng phương hại tới ai, đâu cần phải phán xét.
Điều hiển nhiên ai cũng biết là tham gia giao thông an toàn hay không phụ thuộc vào chính bản thân người tài xế, tai nạn không chọn biển số đẹp hay xấu.
Bao nhiêu đại gia, bao nhiêu quan chức bị ngã ngựa, bị xộ khám dù xe mang biển số đẹp? bao nhiêu anh hào gặp tai nạn dù xe mang biển số đẹp?
Thí dụ mới đây còn nóng hổi "chín nút" nè các bác.
View attachment 1784705
Biển số đẹp, biển số xấu chỉ ảnh hưởng tâm lý tùy người.
Có chút xíu vậy trao đổi cùng các bác.

Hạng F
29/10/14
8.534
11.210
113
Hãy tự tin vào bản thân mình. Tâm linh thần thánh ko có ai hại mình mà cũng ko ai cho mình hết

• Like
Reactions: De Red
Hạng C
16/2/16
613
776
93
Xe em 49c 10049 thì sao các bác, 2 cái 49 :)
Lúc e còn đi xe máy, mua được con 4b sướng còn hơn được lấy vợ, nên số nào cũng được, có xe đi là ok rồi
Nếu 49 xui vậy sao Đà Lạt lại lấy nó làm biển số của tỉnh.

Hạng C
18/12/14
982
609
93
TPHCM
E nghĩ nam giới chúng ta ở tuổi từ 49-53 là thời điểm bùng phát ra bên ngoài những căn bệnh đã tích lũy ở quãng đời sống trước đó như gút, tiểu đường, tim mạch, ung gan... , hoàn toàn có thể kết liễu mạng sống hay để lại di chứng nặng nề. Chẳng cần yếu tố huyền bí gì cả.

Tập Lái
8/12/17
10
4
3
43
Xe em 132.53. đi gần 2 vạn, đà lạt nha nha trang cần thơ cà mau ...đi hết, chưa bị tai nạn gì, chỉ là va quệt xe máy giờ cao điểm, xước dăm ...ko tránh khỏi ở cái đất sg đất chật ng đông. Em lái ko giỏi, chỉ cẩn thận quan sát khi vào giao lộ, giữ khoảng cách an toàn với xe trc, đi đúng làn đg, tuân theo biển báo ...
Biển số xấu đẹp, đó là yếu tố tâm lý, số đẹp ko bảo vệ tài xế nếu chạy ẩu, số xấu ko hại tài xế cẩn thận, còn bất chợt có kẻ chạy ẩu húc mình thì ...do kẻ đó, ko do biển số, tai ương thì ngồi trong nhà vẫn bị, nhưng ko vì thế mà mình lo lắng chuyện xui xẻo ập đến mình, đừng làm khổ bản thân như vậy, vì có xe oto đã khổ rồi.
Mình phải làm việc cực khổ, mới tích cóp đủ tiền mua oto, còn bỗng dưng có tiền hay gd có đk thì ko bàn ở đây. Đủ tiền mua oto, mà phải bik là giá oto ở nc mình rất cao so với các nc khác, khổ chưa. Rồi, đóng phí bảo trì đg bộ, đóng thuế thu nhập...thì chúng ta phải đc lái oto trên những con đg đẹp, ko ổ gà, ko ngập, có đc ko? Khổ chưa? Chúng ta bị giao thông phạt ở những tình huống như là bẫy giao thông, khổ chưa? Vậy mà giờ còn tự làm khổ mình vì cái biển số 49 với 53 ...thế thì quá khổ

• Like
Reactions: De Red
Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Cũng giống như tâm lý mấy bác chọn số tuyển 6886, 6789, 6666, 8888.... cả thôi.

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Mê tín đa số bất tài và thiếu nhận thức.
Cái này thì e thấy bác phán quá phiến diện nhé. E để ý nhiều ng quan chức cấp cao, doanh nhân rất thành đạt họ lại càng mê tín. Nhìn vào những gì họ đang có thì e ko nghĩ họ bất tài & thiếu nhận thức đâu.
Thôi thì nó cũng chỉ là quan điểm cá nhân mỗi ng giống như vô vàn tôn giáo trên thế giới đó, m ko giống họ cũng ko nên phán xét kiểu chủ quan vậy dễ gây đụng chạm nhiều ng